Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chắc cũng phải đợi 10 ngày như đợt trước thôi. Lúc nào bạn được gọi đi PV thì cũng nói mình biết với nha! Cũng lo lo. Vị trí của mình ko biết tuyển mấy người mà thấy có 2 bé là quen trong NH rồi. Bên vị trí NV Tư vấn TD chưa xong đợt tuyển dụng mà có người được nhận vô hội sở tại H làm rồi. Thấy ít hy vọng quá!
ukm. mình thi xong, ra ngoài trước, nghe mấy người nói qua vòng thi tuyển thì dễ, chứ pv họ toàn cho rớt. Ở DN chưa thi mà con cùng lớp mình vô làm rùi. Hi

Mình thi tuyển ngày 07/03 ở Bạch Đằng mà chưa thấy trả lời gì hết nè, Chị gác thi nói trong vòng 10 ngày có kết quả, đậu hay rớt j cũng báo.
Sao 13 ngày òi mà hem thấy nhắn gì hết T.T hồi hộp wá, mà zậy chắc out òi he hjx hjx hjx

ủa. có dụ Ok liền trong danh sách nữa hả mình bị cận nên ko thấy. hihi

---------- Post added 16-03-2012 at 09:43 PM ----------
Thì trong lúc phỏng vấn mình có liếc nhìn xuống thấy có để ok,ko....rồi cái gì gì nữa ak...cũng không rõ lắm! vì ko thể nhìn được nhiều!

---------- Post added 20-03-2012 at 10:31 AM ----------

Hôm mình pv ở Tô Hiến Thành, anh Phó Gđ có nói mức lương là 5 triệu ở vị trí NVPTKD, mức đó đã bao gồm cả trợ cấp luôn rồi, bên hội sở sẽ điều động mình đi làm, chứ không phân theo nguyện vọng. Theo mình mức lương khởi điểm zậy là ok rồi, làm từ từ nó sẽ lên thôi. khi pv thì câu hỏi mở đầu là giới thiệu bản thân, và những hiểu biết của mình ở vị trí tuyển dụng. Chắc chắn sẽ ưu tiên nhiều cho ngươi có kinh nghiệm làm việc hơn là mới ra trường. Mới ra trường chắc ko tới 5 triệu đâu. tại mình có kinh nghiệm nên anh PGD đưa ra mức lương như vậy, chứ cũng ko hỏi mình yêu cầu bao nhiêu.
Bao lâu thì biết kết quả vậy bạn...có kinh nghiệm nên được nhận ngay đúng không...hix!

Hi mọi người, mình sơ tuyển hôm 9/3 Vị trí nhân viên phát triền kinh doanh, và ngày 21/3 là đi thi tuyển.Mình đang rất lo không biết Av và IQ thi thế nào, vì av lâu rồi mình ko ôn luyện.Rất mong nhận đc chia sẻ từ các bạn đi trước.Cảm ơn mọi người nh nh.

Mình thi tuyển ngày 07/03 ở Bạch Đằng mà chưa thấy trả lời gì hết nè, Chị gác thi nói trong vòng 10 ngày có kết quả, đậu hay rớt j cũng báo.
Sao 13 ngày òi mà hem thấy nhắn gì hết T.T hồi hộp wá, mà zậy chắc out òi he hjx hjx hjx
Mình cũng thi tuyển hôm 07/03 nè, cũng đang đợi KQ đây.:D

ukm. mình thi xong, ra ngoài trước, nghe mấy người nói qua vòng thi tuyển thì dễ, chứ pv họ toàn cho rớt. Ở DN chưa thi mà con cùng lớp mình vô làm rùi. Hi
Rứa là bạn đó có người quen dẫn vô à?
Thi thì chỉ cần 5 điểm, PV thì người ta chỉ giữ lại đủ chỉ tiêu tuyển dụng mà. Thấy vô NH khó quá! Chờ đợi bữa giờ ko biết rồi kết quả răng nữa....???

8h sáng ngày 19/3 đó bạn, tầng 3, 51 Nguyễn Văn Linh nha, đêm theo máy tính và cmnd. Mình thi GDV, bạn thi bên gì vậy?

oh. mình thi tín dụng, chiều nay mới thi này. có 27 người. Lúc sáng thi GDV rồi hả bạn? thế là bạn mình ko được gọi rồi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud
Back
Bên trên