Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

• Bắt đầu Bắt đầu hbcbanking
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hi mọi người, mình sơ tuyển hôm 9/3 Vị trí nhân viên phát triền kinh doanh, và ngày 21/3 là đi thi tuyển.Mình đang rất lo không biết Av và IQ thi thế nào, vì av lâu rồi mình ko ôn luyện.Rất mong nhận đc chia sẻ từ các bạn đi trước.Cảm ơn mọi người nh nh.

Bạn thi ở đâu vậy?
Mình thi 68 bạch đằng
mà chả biết thi cái gì nữa chỉ biết mang theo CMND và máy tính
hix

Bạn thi ở đâu vậy?
Mình thi 68 bạch đằng
mà chả biết thi cái gì nữa chỉ biết mang theo CMND và máy tính
hix

Đề thi Nhân viên phát triển kinh doanh ngày 27/2, ko nhớ chi tiết nhưng đại loại là thế này
1/ Theo bạn, một nhân viên bán hàng giỏi cần có những đức tính gì?
2/ Kể 1 trường hợp thực tế của mình khi đi mua hàng ko hài lòng với cách phục vụ của nhân viên bán hàng. Nếu bạn là nhân viên bán hàng đó bạn sẽ làm gì?
3/ Nếu bạn là một nhân viên bán điện thoại di động, khi khách hàng hỏi mua 1 loại điện thoại mà cửa hàng bạn ko có thì bạn sẻ làm gì?
Đề thi nghiệp vụ chỉ có 3 câu tự luận như vậy, ko có tính toán gì hết.
Đề IQ và anh văn trắc nghiệm trên máy, nhìn chung là dễ :)

Mình cũng thi bạch đằng đó bạn, lo quá, nik này cũng là nik yahoo của mình nè, có gì vô trao đổi kinh nghiệm luôn nha Vitconlonton.

Uh, thank nha! Bạn thi sau nên sẽ gọi sau đó.
sáng ni họ gọi mình rùi, mà mình k biết. Thấy cuộc gọi nhỡ, gọi lại họ nói gọi để nói lịch pv,mà giờ thay đổi rùi, có j họ gọi lại. Có khi mô gọi k được họ gạch tên mình k hè. huhu. sợ quá

---------- Post added 21-03-2012 at 11:10 AM ----------

hôm wa mình cũng đc gọi, 17h30 ngày 15/3. thi tại ngân hàng lun đó bạn daonguyenqb253!
bạn ơi. ngân hàng gọi đi pv chưa bạn. hôm mô rứa? Họ gọi mình mà k biết, gọi lại thì bảo thay đổi lịch pv rùi. hic

sáng ni họ gọi mình rùi, mà mình k biết. Thấy cuộc gọi nhỡ, gọi lại họ nói gọi để nói lịch pv,mà giờ thay đổi rùi, có j họ gọi lại. Có khi mô gọi k được họ gạch tên mình k hè. huhu. sợ quá

---------- Post added 21-03-2012 at 11:10 AM ----------

bạn ơi. ngân hàng gọi đi pv chưa bạn. hôm mô rứa? Họ gọi mình mà k biết, gọi lại thì bảo thay đổi lịch pv rùi. hic
Không phải mô. Sáng ni họ cũng gọi lại mình hẹn lại ngày PV nè. Lịch PV có thay đổi thật đó.

Đề thi Nhân viên phát triển kinh doanh ngày 27/2, ko nhớ chi tiết nhưng đại loại là thế này
1/ Theo bạn, một nhân viên bán hàng giỏi cần có những đức tính gì?
2/ Kể 1 trường hợp thực tế của mình khi đi mua hàng ko hài lòng với cách phục vụ của nhân viên bán hàng. Nếu bạn là nhân viên bán hàng đó bạn sẽ làm gì?
3/ Nếu bạn là một nhân viên bán điện thoại di động, khi khách hàng hỏi mua 1 loại điện thoại mà cửa hàng bạn ko có thì bạn sẻ làm gì?
Đề thi nghiệp vụ chỉ có 3 câu tự luận như vậy, ko có tính toán gì hết.
Đề IQ và anh văn trắc nghiệm trên máy, nhìn chung là dễ :)

Đề giống y chang luôn, nói chung nghiệp vụ và IQ còn đỡ chứ TA thì hên xui rồi.Haizz.., Hok biết có lọt qua vong này không?

cho mình hỏi là Thi tuyển Nhân viên tín dụng đề tất cả là Trắc nghiệm hay Phần nghiệp vụ là Tự luận vậy? Cảm ơn các bạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,087
Tổng số thành viên
352,043
Thành viên mới nhất
Tranquanganh
Back
Bên trên