Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

• Bắt đầu Bắt đầu hbcbanking
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn check mail đi!có kết quả lâu rồi mà,mình đã được gọi fog vấn vòng 3 tại Hội Sở, trong buổi fog vấn họ nói tín dung đủ người rối (mình ưng tuyển tín dụng) họ bảo nếu chịu qua làm bên kinh doanh thì ký hợp đồng luôn và..mình từ chối vì đó không phải là mục tiêu của mình!hi..

Ngày nào mình cũng check mail mà, có khi nào họ sót ko vậy nhỉ? nếu out thì cũng báo lại chứ sao chẳng thấy mô tê gì hết.... ... ...

Mình nộp hồ sơ từ năm 2011, chính xác là tháng 11/2011 vậy mà chả thấy tăm hơi gì??

Cho mình hỏi ở đây có ai thi viết bên EAB PGD Bạch Đằng 7/3 vị trí NVPTKD ko? Đã có kết quả chưa vậy nhỉ? Sao bảo từ 7 - 10 ngày mà giờ vẫn chưa thấy tin tức gì cả, nếu out rồi thì họ cũng báo mình tiếng chứ nhỉ?!?

jessitran ơi. thi viết là có kq lâu nhất bạn nhé. như mình 3 tuần đúng mới có kq đó . bạn đừng lo quá. cứ chờ xem

---------- Post added 23-03-2012 at 01:30 PM ----------

Hâm mộ sanny_love quá! mình chẳng qua được phỏng vấn. Hix! buồn ghê luôn!

chắc tại mình có chút may mắn. đừng bùn quá nha bạn. thua keo này mình bày keo khác. tương lai còn dài mà . cố lên cố lên

Mình mới nhận mail của ngân hàng nói là đã đạt vòng phỏng vấn bây giờ đợi ho chuyển hồ sơ qua phòng nhân sự để làm thủ tục cần thiết. Mình phỏng vấn vị trí NV phát triển kinh doanh, phòng vấn ngày 16/03 tại Tô Hiến Thành, còn mọi người thì sao rồi. Cùng báo cho cả nhà vui nha.

bạn ơi, có thể cho mình biết là cụ thể hôm pv họ hỏi bạn j dc k? với lại bạn nhận việc thì mức lương thưởng ra sao hả bạn

---------- Post added 23-03-2012 at 03:15 PM ----------

bạn nào đã pass vị trí nv ptkd thì cho mình biết về công việc cụ thể và mức lương với được k ạ?
vì mình đang đợi kết quả thi tuyển nhưng đã có doanh nghiệp khác mời đi làm, nên mong những bạn mới nhận việc chia sẻ cho mình cùng các bạn bít với
cũng quan tâm và thik làm ở ngân hàng lắm lắm

Thank all!

Hôm nay mới đi thi tuyển Nhân viên tín dụng về, nhìn chung đề không khó, chỉ sợ mỗi cái AV vì mình gà. Mong là có kết quả tốt.
Cảm ơn anh Hungviet vì những tài liệu bổ ích.

có bạn nào đã thi hay phỏng vấn vị trí nhân viên tư vấn tài chính cá nhân của DongA Bank ở TPHCM thì cho mình tí thông tin nha. Cám ơn mọi người.

bạn ơi, có thể cho mình biết là cụ thể hôm pv họ hỏi bạn j dc k? với lại bạn nhận việc thì mức lương thưởng ra sao hả bạn

---------- Post added 23-03-2012 at 03:15 PM ----------

Thật lòng thì vị trí nvptkd theo mình biết thì lương không cao đâu bạn ah, lúc đầu mình muốn vào làm tín dụng nhưng EAB lại đòi 6 tháng kinh nghiệm nên ko nộp. lúc phỏng vấn chỉ nói với mình 1 câu là "Lương ở vị trí này không bằng những nơi khác mà em làm đâu..." :d do mình thực sự muốn làm ngân hàng nên trả lời là chấp nhận thấp hơn mà mình không nghĩ lương ở vi trí này lại >5tr đâu, cho nên mình sẽ lựa Á châu. Chúc bạn vui với quyết định của mình.

khi nào nhận việc thì bạn danhbebu hoặc các bạn khác bit về công việc và mức lương của vị trí ptkd thì chia sẻ nhé. Mình đang rất cần bit các vấn đề này
Đã nhận việc ở doanh nghiệp khác nhưng dù sao vẫn tiếc cho 2 tháng theo ứng tuyển vào bank này

Thật lòng thì vị trí nvptkd theo mình biết thì lương không cao đâu bạn ah, lúc đầu mình muốn vào làm tín dụng nhưng EAB lại đòi 6 tháng kinh nghiệm nên ko nộp. lúc phỏng vấn chỉ nói với mình 1 câu là "Lương ở vị trí này không bằng những nơi khác mà em làm đâu..." :d do mình thực sự muốn làm ngân hàng nên trả lời là chấp nhận thấp hơn mà mình không nghĩ lương ở vi trí này lại >5tr đâu, cho nên mình sẽ lựa Á châu. Chúc bạn vui với quyết định của mình.

ôi. á châu tức nhiên ngon hơn rồi. vào đó học hỏi cũng được nhiều nữa. danhbebu giỏi thế. \:D/

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,087
Tổng số thành viên
352,042
Thành viên mới nhất
johnlennonmerch
Back
Bên trên