Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

• Bắt đầu Bắt đầu hbcbanking
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
uhm ,mà hôm bạn nộp hồ sơ trực tuyến nếu qua được vòng sàng lọc hồ sơ thì ngân hàng gửi kết quả cho mình qua mail hay điện thoại vậy bạn, t đọc tren web thì thấy nói nếu hồ sơ ko được cũng sẽ thông báo qua mail.

Vì lúc nộp hồ sơ mình quên mất ko ghi email vào nên đc gọi điện đi PV bạn ạ :)
còn các bạn khác thì mình ko rõ thế nào

Mình phỏng vấn 14/8 bạn, pv ở hội sở, thấy mấy bạn khác pv hội sở dc gọi cũng nhiều nên mình nghĩ nó xét ở đây trước.

Bạn DuyVu cho mình hỏi chút, bạn ứng tuyển vị trí nào thế?
Vòng cuối PV họ hỏi những gì hả bạn?

Mình ứng tuyển Hỗ trợ tín dụng bạn, vòng này họ hỏi tùy ý, dựa vô CV với thông tin ứng viên mà hỏi rồi phát triển dần theo câu trả lời của mình. Vòng cuối mình thấy chủ yếu test độ tự tin với ứng xử của bạn.

Mình ứng tuyển Hỗ trợ tín dụng bạn, vòng này họ hỏi tùy ý, dựa vô CV với thông tin ứng viên mà hỏi rồi phát triển dần theo câu trả lời của mình. Vòng cuối mình thấy chủ yếu test độ tự tin với ứng xử của bạn.

Mình cũng PV vị trí Hỗ trợ tín dụng bạn à
vòng cuối này họ có hỏi về nghiệp vụ, quy trình tín dụng, bảo lãnh ko bạn?
hay chỉ xoay quanh về CV của mình, à bạn ơi, hỏi xong họ hẹn bao nhiêu ngày nữa có kết quả vậy?

- - - Updated - - -

À, bạn ơi, mình còn 1 câu rất quan trọng
đó là nếu như đc đặt câu hỏi, mức lương mong muốn của anh/chị
thì đối với vị trí này nên trả lời là bao nhiêu thì hợp lý hả bạn
mình mới ra trường, chưa có kinh nghiệm về vị trí ứng tuyển :)

Vòng cuối này chỉ hỏi xoay quanh thông tin bạn thôi, ko có nghiệp vụ, mức lương thì bạn đề nghị từ 4-6tr là ok. Còn kết quả thì tùy nhu cầu NH, có thể tuần sau bạn đã được báo đậu, cũng có thể chờ mòn mỏi cả tháng ^:)^. Mình thì chờ khoảng 2 tuần là có thông báo nhận việc.

Vòng cuối này chỉ hỏi xoay quanh thông tin bạn thôi, ko có nghiệp vụ, mức lương thì bạn đề nghị từ 4-6tr là ok. Còn kết quả thì tùy nhu cầu NH, có thể tuần sau bạn đã được báo đậu, cũng có thể chờ mòn mỏi cả tháng ^:)^. Mình thì chờ khoảng 2 tuần là có thông báo nhận việc.

Cám ơn bạn nhiều lắm :x
Giờ bạn đang học việc à, sau 1 tháng học việc sẽ thử việc trong bao lâu thì kí hợp đồng 1 năm vậy bạn?

Cái này mình chưa nói chắc được, tùy tình hình học việc với nhu cầu nhân sự thôi bạn :-? Trước mắt là mình cứ ráng làm tốt đã, mấy vấn đề này là của bên nhân sự rồi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
352,012
Thành viên mới nhất
helloweenmerch
Back
Bên trên