Review Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Á

Dear các anh chi và các bạn !
Hôm qua mình vừa gửi hồ sơ vào NH Đông Á với vị trí Nhân Viên Tín Dụng
sáng nay vừa nhận được tin nhắn báo là đi sơ tuyển vào đầu tuần sau rùi
Đây là lần đầu tiên đi thi tuyển vào Ngân hàng của mình.
Xin hỏi có anh chị và các bạn nào biết về việc sơ tuyển thi tuyển ở bên EAB với chứng danh NVTD này chưa? xin chỉ giáo với
Mình đang ôn tập kiến thức tín dụng, lần đầu hồi hộp quá, tuy đã đi làm ở các công ty chứng khoán hơn 1 năm rồi.
Cảm ơn :bz:bz:bz

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
EAB làm ăn kì cục quá, m hỏi chi pv mấy ngày có kq, chị nói 10 ngày, cho đến bây h hơn 10 ngay mà chằng có tin tức j hết. Có A/C nào pv NVPTKD ngày 20/8 ở 130 pđlưu k z?

Có bạn nào phỏng vấn Kinh doanh ngoại hối ở Hà Nội, có kết quả rồi ko nhỉ?

EAB làm ăn kì cục quá, m hỏi chi pv mấy ngày có kq, chị nói 10 ngày, cho đến bây h hơn 10 ngay mà chằng có tin tức j hết. Có A/C nào pv NVPTKD ngày 20/8 ở 130 pđlưu k z?

oài, e bình tĩnh đi. Thực ra, đợt vừa rồi ĐAB tuyển rất n, nhưng k phải thật sự có nhu cầu nhân sự all chức danh tuyển dụng đó. Như đợt c thi xong là tháng 6, sau 10 ngày c vs 1 c nữa được phòng NS gọi đi làm thật. Có một số bạn thi cùng đợt, cứ tưởng là đã tạch nhưng sau đó chừng 10 ngày lại được gọi nhận việc, gần 1 tháng sau 1 bé nữa. Còn mới đầu tuần này thì có 1 bé thi cùng đợt vs c g mới đi nhận việc nè (hơn 2 tháng đấy). Nên nếuết quả mình phỏng vấn, cảm thấy tự tin vs hài lòng thì e k có gì phải lo cả. Thân!

http://ub.com.vn/threads/159-51-cau-trac-nghiem-thi-vao-ngan-hang-co-dap-an-Suu-tam.html Hình như là cái link này bạn ah :)
Phần IQ thì vào cannao.com test cho quen
Av thì mình thấy bình thường,ngữ pháp chủ yếu học qua hết rồi
Chúc bạn thành công,phần chờ đợi kết quả phỏng vấn mới là mệt mỏi nè ;)

- - - Updated - - -

Thk bạn.Hi vọng là thế...;)

Cám ơn bạn nhé, sáng nay 1 chị bên EAB vừa gọi cho mình
hẹn thứ 4 tuần sau đi thi :))
đợt này thi rõ nhanh ấy, mình mới PV sơ tuyển sáng hôm qua xong thì sáng nay đã đc gọi đi thi rồi
cứ tưởng phải nghỉ xong mùng 2/9 mới đc gọi cơ :)

Mọi người ơi, Đông Á nộp online qua web đó phải ko? Sao NH nào mà có cái kiểu nộp này là chẳng bao giờ được gọi nhỉ, ai biết cách nào ko chỉ mình :-s

Gọi đi thi thì nhanh còn đợi kết quả thi thì chán lắm bạn ah, mình thi hôm 17/8 tại CN Tiền Giang mà giờ chưa thấy gì, gọi NH thì người ta bảo chưa có kết quả, nếu rớt cũng nên lịch sự cho người ta biết chứ nhỉ, ai lại lặng lẽ sapa như zầy.

Thi ở Đông Á là làm trên máy hết đó Elizabeth_Dao, đề thi thì bạn coi bộ đề 51 câu trên ub với luật các TCTD là ok. Sáng nay mình vừa được gọi 3/9 đi nhận việc <:p

Oh, cảm ơn bạn nha, trứoc khi coi comment này thì mình đã đi thi rồi ^:)^

- - - Updated - - -

Có bạn nào thi vòng viết Hỗ trợ tín dụng ngày 30/8 tại Bạch Đằng mà có kết quả gọi đi phỏng vấn chưa thế?

Hình như có kết quả trong vòng 10 ngày hả các bạn...

Gọi đi thi thì nhanh còn đợi kết quả thi thì chán lắm bạn ah, mình thi hôm 17/8 tại CN Tiền Giang mà giờ chưa thấy gì, gọi NH thì người ta bảo chưa có kết quả, nếu rớt cũng nên lịch sự cho người ta biết chứ nhỉ, ai lại lặng lẽ sapa như zầy.
công nhận bank này làm ăn chán lắm, năm nào cũng thế. May mà mình đi làm bank khác rồi, không thì đợi chờ mòn mỏi

Ngày mai e được kiu đi phỏng vấn ở vị trí Nhân viên phát Triển Kinh Doanh, mà không biết học gj hết. lần đầu thi nên cũng chẵng có kinh nghiệm. mấy anh chị thi trước có kinh nghiệm, hay những cấu hỏi mà trong ngân hàng thường hỏi trong phỏng vấn, xin chia sẽ cho e vơi! xin chan thanh cam on nhieu!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,808
Thành viên mới nhất
gleemerch
Back
Bên trên