HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đại Dương - OceanBank

Re: Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đại Dương - Ocean Bank

Chào các bạn,
Khi xem qua những cmt của các bạn, để góp phần giải đáp những thắc mắc này, mình sẽ tư vấn, hướng dẫn, trả lời những câu hỏi liên quan đến vấn đề tuyển dụng của OceanBank trong 1 phạm vi, mức độ nào đó phù hợp, có thể sẽ giúp các bạn được phần nào trong sự nghiệp, tương lai của các bạn.
Mọi chi tiết các bạn có thể trao đổi trực tiếp tại đây, mình sẽ giải đáp tất cả.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm tới OceanBank!
anh làm ở oceanbank ạ? kết quả pv có đăng lên web ko ạ

Ngân hamgf ocean này đang đặt ra một nghi vấn với mình là đăng tin tuyển dụng ảo, mình để ý rất nhiều lần có đăng tin tuyển nhưng không thi tuyển hoặc có tuyển thì tuyển rất ít hoặc thi tuyển có lệ, các đợt pv thường mất hút :)

Mình cũng có nghi vấn giống bạn á, rầu ghê :(
Ngân hamgf ocean này đang đặt ra một nghi vấn với mình là đăng tin tuyển dụng ảo, mình để ý rất nhiều lần có đăng tin tuyển nhưng không thi tuyển hoặc có tuyển thì tuyển rất ít hoặc thi tuyển có lệ, các đợt pv thường mất hút :)

Còn trường hợp thi tuyển, phỏng vấn nhưng mà ứng viên ko đạt yêu cầu nên ko nhận bạn ạ. Trường hợp này rất nhiều. Nội bộ thi tuyển còn khó mà bạn

mình thi đợt 30/7, mới nhận được tin nhắn 5/8 này đi phỏng vấn. Bạn nào có kinh nghiêm choa sẻ mình với.. Tks!

mình thi đợt 30/7, mới nhận được tin nhắn 5/8 này đi phỏng vấn. Bạn nào có kinh nghiêm choa sẻ mình với.. Tks!
Theo như mình mới pv hôm 1/8 thì Oceanbank chú trọng mối quan hệ gia đình, xem bạn có quen biết nhiều ng không, để biết đc khả năng huy động đạt chỉ tiêu của bạn. NTD sẽ hỏi 1 chút về nghiệp vụ

Bạn thi vào vị trí gì thế?

Nếu PV NVKD thì thường bị hỏi nhiều về kỹ năng mềm, các MQH của bạn, cách thức mà bạn đi tìm kiếm KH... đôi khi các sếp cũng hỏi về các vấn đề kinh tế như lãi suất thị trường, nợ xấu, giá vàng,... NVKD là người đại diện cho NH nên khi đi PV bạn nên chăm chút kỹ về bề ngoài, tự tin trong cách trả lời PV, nên giữ một nụ cười nhẹ trong quá trình PV. Cuối buổi PV đừng quên hỏi lại các sếp vài câu. Bạn sẽ được đánh giá cao (ko đảm bảo là sẽ đậu nhé :)) ).

Nếu bạn PV NVHTKD thì thường sẽ bị xoáy nhiều vào nghiệp vụ, phân tích tài chính, các kiến thức về TSDB và định giá TSDB, Đăng ký GDDB. (Ví dụ: Hồ sơ KH gồm những gì? Khi giải ngân cho KH thì hạch toán ntn? Tại sao phải đăng ký GDDB?,...). Những bạn có KN sẽ được hỏi về quá trình làm việc tại Cty cũ.

Chúc bạn đạt KQ tốt trong đợt PV!

Mình ứng tuyển vào vị trí nhân viên kinh doanh. Cảm ơn bạn nhiều nhé! :)
Bạn thi vào vị trí gì thế?

Nếu PV NVKD thì thường bị hỏi nhiều về kỹ năng mềm, các MQH của bạn, cách thức mà bạn đi tìm kiếm KH... đôi khi các sếp cũng hỏi về các vấn đề kinh tế như lãi suất thị trường, nợ xấu, giá vàng,... NVKD là người đại diện cho NH nên khi đi PV bạn nên chăm chút kỹ về bề ngoài, tự tin trong cách trả lời PV, nên giữ một nụ cười nhẹ trong quá trình PV. Cuối buổi PV đừng quên hỏi lại các sếp vài câu. Bạn sẽ được đánh giá cao (ko đảm bảo là sẽ đậu nhé :)) ).

Nếu bạn PV NVHTKD thì thường sẽ bị xoáy nhiều vào nghiệp vụ, phân tích tài chính, các kiến thức về TSDB và định giá TSDB, Đăng ký GDDB. (Ví dụ: Hồ sơ KH gồm những gì? Khi giải ngân cho KH thì hạch toán ntn? Tại sao phải đăng ký GDDB?,...). Những bạn có KN sẽ được hỏi về quá trình làm việc tại Cty cũ.

Chúc bạn đạt KQ tốt trong đợt PV!

Vị trí Hỗ trợ kinh doanh thi gì đc nhỉ? Hay là chỉ phỏng vấn thôi mọi người?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên