HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đại Dương - OceanBank

Mình thi vị trí phát triển sản phẩm (chính là vị trí chuyên viên kế hoạch mà ban đầu đăng tuyển họ ghi)
Thi nghiệp vụ là thi viết, có 3 phần:
1. Kiến thức: có 6 câu hỏi ngắn, mỗi câu 0,5 hoặc 1 điểm
2. Nghiệp vụ chính: một câu khỏi 3đ.
3. Kiến thức CNTT: 2 câu, mỗi câu 1đ.

tớ cũng thi gdv ở hải dương hôm đấy :D, thấy bảo 18 này phỏng vấn mà giờ vẫn chưa thấy có danh sách gì cả :-s

hic,18 pv mà hôm nay chưa có thông báo j :(

---------- Post added 17-05-2012 at 04:06 PM ----------

Có bạn nào test vị trí giao dịch viên ở Hải Dương hôm 11/5 k? Có thông tin gì chưa?

Mình cũng thi GDV hôm 11/5 đây, chưa thấy thông báo j cả, hồi hộp quá :(

hic,18 pv mà hôm nay chưa có thông báo j :(

---------- Post added 17-05-2012 at 04:06 PM ----------

Mình cũng thi GDV hôm 11/5 đây, chưa thấy thông báo j cả, hồi hộp quá :(
theo thông tin nội bộ thì tuần sau mới phỏng vấn bạn ạ, tuần này ngân hàng họp đại hội cổ đông nên chưa phỏng vấn được

Sáng nay mình đi thi Oceanbank đây.
Đề IQ ko khó lắm nhưng ít thời gian quá. Có nhiều câu tính toán, phải vận đến tổ hợp, xác suất hay hệ phương trình nên nếu kỹ năng tính toán ko tốt là ko làm kịp. Mình cũng làm ko kịp, mấy câu cuối phải tick bừa.
Đề tiếng Anh vừa phải. Có 20 câu chọn từ điền chỗ trống, 3 đoạn đọc hiểu và trả lời.
Đề nghiệp vụ thì dài, hỏi chi tiết, viết mỏi nhừ cả tay.
Gấp quá nên ko kịp chụp lại đề cho các bạn xem.

hôm nay mình cũng thi oceanbank đấy! thời gian toàn thiếu 5 - 10', rõ ràng mình bấm đồng hồ thế mà mấy chị đấy bảo theo đồng hồ của chị đấy. bực thế! làm mình căn thiếu mất mấy phút, môn nào cũng thế. lúc về còn cãi nhau vs mấy chị ấy! :(
bạn thi vị trí gì đó? nhân viên pháp chế ah`?

---------- Post added 17-05-2012 at 08:37 PM ----------

thì thông tin nội bộ mà lại ;)). biết gì tớ sẽ share cho mọi ng cùng biết :D

bạn làm ở oceanbank ah`?

vừa thi oceanbank CV Thẩm Định hôm nay ở Viện Dầu Khí xong. họ lại gửi tin nhắn thứ 7 này đi thi tiếp CV Thẩm Định bên Tòa nhà Petrolimex Láng Hạ. Thế là sao nhỉ các bác?

hôm nay mình cũng thi oceanbank đấy! thời gian toàn thiếu 5 - 10', rõ ràng mình bấm đồng hồ thế mà mấy chị đấy bảo theo đồng hồ của chị đấy. bực thế! làm mình căn thiếu mất mấy phút, môn nào cũng thế. lúc về còn cãi nhau vs mấy chị ấy! :(
bạn thi vị trí gì đó? nhân viên pháp chế ah`?

---------- Post added 17-05-2012 at 08:37 PM ----------

Mình thi Phát triển sản phẩm. rõ ràng là mình cũng thấy họ cho ko đủ thời gian như quy định.
Mà cái ngân hàng này buồn cười thật đấy. Hôm mình nộp hồ sơ là vị trí kế hoạch, xong lên web thấy tên trong danh sách thi PTSP, nghĩ hay 2 vị trí này là một, nên thấy có tên thì đi thi.
Hôm nay thấy trên web họ có lịch thi cho vị trí kế hoạch thì ko có tên mình, chả hiểu làm sao nữa :|
Chắc thấy kinh nghiệm trong hồ sơ của mình hợp với vị trí kia hơn nên cho qua đó.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,604
Thành viên mới nhất
misotamtaem
Back
Bên trên