HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đại Dương - OceanBank

Re: Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Đại Dương - Ocean Bank

Có anh chị nào đang làm GDV ngân hàng Oceanbank chia sẻ em chút kinh nghiệm được không ạ? Vị trí này có bị áp chỉ tiêu huy động không ạ

Chào các bạn, mình xin chia sẻ vài câu hỏi trong lúc phỏng vấn của oceanbank
1. Em hãy tự giới thiệu bản thân mình
2. Em nộp ngân hàng này còn nộp ở ngân hàng khác nữa ko?
3. Em từng thi tuyển ở NH nào rồi? vô tới vòng nào?
4. Em hãy giới thiệu bằng tiếng anh.
5. Em có kinh nghiệm làm việc gì rồi?
6. Em hãy giới thiệu sản phẩm cho chị nghe đi.
7. Em nghĩ tại sao em phù hợp với vị trí này?
Nếu trả lời tốt thì sẽ hỏi rất lâu, rất nhiều.
Lúc mình đi phỏng vấn thì là phỏng vấn trực tuyến ra Hà Nội. Có thể do giọng mình qua micro ko hay nên bị tạch ^^ chúc các bạn thi tốt.

chắc bạn mới ra trường à, thấy hỏi toàn thứ linh tinh thế

Có anh chị nào đang làm GDV ngân hàng Oceanbank chia sẻ em chút kinh nghiệm được không ạ? Vị trí này có bị áp chỉ tiêu huy động không ạ

Vị trí GDV cũng có áp chỉ tiêu huy động cá nhân bạn nhé.

Chị chia sẻ thêm được không ạ. Trưởng phòng có dắt mối cho mình không hả chỉ hay là tự thân vận động ạ

Vị trí GDV cũng có áp chỉ tiêu huy động cá nhân bạn nhé.

Chị chia sẻ thêm được không ạ. Trưởng phòng có dắt mối cho mình không hả chỉ hay là tự thân vận động ạ

Trưởng phòng hay kiểm soát viên cũng có chỉ tiêu riêng của họ nữa mà bạn. Nên bạn tự hiểu rồi nhé.

Có mấy lời tăng mấy bạn mới ra trường hoặc đi làm rồi mà muốn vào làm ngân hàng thế này :
1/Nếu làm bộ phận kinh doanh : tức làm khách hàng cá nhân hoặc khách hàng doanh nghiệp
-Chỉ tiêu đưa ra khá là cao, cách để hoàn thành chỉ tiêu là rất khó khả thi--> nguy cơ out rất rất là cao,nếu còn ai hoàn thàndduyowcj cái chỉ tiêu đề ra thì bù tiền cho khách để hoàn thành chỉ tiêu cứ gọi là kha khá
Kết 1 câu ở vị trí này đó là gì : Người ra đi cũng dở vì gần cuối năm chả biết kiếm việc gì, người ở lại cũng chả sung sướng hơn vì làm toàn bù tiền, bù âm 1 tháng cứu được 3 tháng--nản
2/ Làm bộ phận back : Áp lực thì cứ gọi khủng khiếp, chứng từ cứ chất hàng đống, nhìn toét mắt, còn vị trí nào ngon hơn chút thì cứ theo thứ thự này nhé : con ông cháu cha,quân hệ, tiền
3/Các bạn cứ bảo hồ sơ ảo, người ta không tuyển : nói luôn, không tuyển vì bản thân trong ngân hàng còn đang diễn ra đào thải,những vị trí các bạn thấy tuyển liên tục chủ yếu như quan hệ khách hàng các nhân, doanh nghiệp họ tuyển mình vào làm gì, họ tuyển mình vào để lợi dụng mối quan hệ của mình, sau khi đã tận dụng hết họ sẵn sàng đưa ra các điều kiện rất khó thực hiện hoặc những chỉ tiêu rất chi là chuối để ép mình thôi việc. Cái mô hình này giống hệt SA(quan hệ khách hàng ) maritime bank một thời nổi tiếng trên diễn đàn ub để rồi khắp nơi nới các thế hệ sinh viên mới ra trường có 1 ấn tượng khó phai với ngân hàng Maritime này

Chốt lại với các bạn mình muốn nói thế này :
Thời điểm này vào làm ngân hàng chưa chắc là lựa chọn đứng đắn,lên có một khoảng lặng ngồi nghĩ, nghe người lớn tư vấn về công việc thế mạnh thế yếu của mình để có cái định hướng tốt .
Đa số các Bank bây giờ là vậy? Mô hình Maritime, VIB, OCB..... Mình rất đồng ý với chia sẽ của bạn. Các bạn nào muốn ổn định công việc thì ko nên chọn Bank.
Lắng nghe ý kiến người đi trước, cân nhắc khả năng, mà chọn công việc thích hợp. Nếu vẫn muốn chọn Bank thì xem giá trị công sức, sức ép công việc mà đề xuất mức lương phù hợp.
Nói thật chứ làm Bank bây giờ được năm nào hay năm đó (bất kể lính hay sếp).. Hehe, có lẽ vì thế mà ngày nay có nhiều vụ án liên quan đến Bank...

Em vừa đi thi HTTD CN DNai, nói chung PV trực tuyến 2 người ngoài cầu truyền hình Hà Nội :)) và 1 người trực tiếp ngồi trong CN này, nhưng chỉ có 1 chị ngoài cầu truyền hình hỏi thôi, 2 người kia chả nói gì. Một số câu hỏi:
1. GT bản thân (ko thể thiếu)
2. Hỏi về kiến thức chuyên ngành đào tạo ở Đại học (cái này hôm nay em bị hỏi hơi bị nhiều và sâu, một số câu quên luôn nên nói sơ sơ)
3. Hỏi em đi làm đâu chưa, hay thực tập đâu, gt công việc đã làm, rồi còn hỏi theo em yếu tố gì giúp cty đó cạnh tranh với đối thủ,... @@
4. Hiểu gì về vị trí ứng tuyển
5. Em biết vị trí này yêu cầu điều gì là quan trọng nhất
6. Hỏi em có biết các quy định, văn bản pháp luật về ngành NH ko (má ơi cái này bó chiếu, e chưa có kn mà hỏi thế này thì thua, đành nói em cũng chưa tìm hiểu nhiều về vđ này :]])
Nói chung pv thì e ko run mà bị hỏi nhiều và sâu (có thể do em chém quá nên bị dí chăng), có một số câu ko nói đc nhưng vẫn cố giữ khung khí vui vẻ, nói chung kết thúc cuộc pv trong vòng trên dưới 20' gì đó và chị pv cũng khá vui vẻ thoải mái :) Bây giờ thì chờ đợi là hạnh phúc thôi.

có ai duoc gọi phỏng vấn đợt 17/5/2014 chưa nhỉ
Bạn ơi, bạn pv hôm đấy vị trí gì vậy? Tớ pv hôm 13/5 vị trí thẩm định ĐVCNT ngay sau khi pv họ gọi lại luôn cho tớ hướng tớ sang bên phát triển ĐVCNT, tớ cũng hơi lăn tăn ngưng vẫn đồng ý nhưng đến hôm nay ko thấy họ gọi lại! Không biết có phải trượt rồi ko :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên