HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Bắc Á

mình vừa nộp hồ sơ ở bắc á bank. mình lập topic này mong cả nhà vào chia sẽ kinh nghiệm thi ngân hàng bắc á để cùng nhau tham khảo, chuẩn bị thật tốt cho đợt tuyển này nhé. thanks cả nhà:)

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề tín dụng tháng 9/2009
  2. Đề kế toán

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cóa mem nào ứng tuyển ở đà nẵng 11/4 cóa kq chưa ta, sao pv xong rùi im re, chẳng thấy j hết...hồi hộp wa:(

có bạn nào sắp tới thi Bắc Á vị trí nhân viên tín dụng ko? đã có ai được gọi đi thi viết hay phỏng vấn chưa ạ? mình nạp hồ sơ đợt 5-8 mà đến giờ chưa có thông báo j :(

Mình cũng nộp hồ sơ hôm 5-8 nhưng chưa thấy có thông báo gì. không biết tình hình thế nào, 3 tuần rùi :(

Heluu, mình mới nhận được điện thoại gọi đi làm bài vào CN tuần này 1/12 tại HVNH, có đồng chí nào cũng đi thi vào CN tuần này ko vào đây trao đổi phát. Hix, mình ứng tuyển vào vị trí Báo cáo chế độ tài chính của Khối Tài chính, ko biết đề thi như thế nào? Ai có kinh nghiệm vào share với ạ, plz.

Heluu, mình mới nhận được điện thoại gọi đi làm bài vào CN tuần này 1/12 tại HVNH, có đồng chí nào cũng đi thi vào CN tuần này ko vào đây trao đổi phát. Hix, mình ứng tuyển vào vị trí Báo cáo chế độ tài chính của Khối Tài chính, ko biết đề thi như thế nào? Ai có kinh nghiệm vào share với ạ, plz.
Thi hội trường nào bạn nhỉ? Mình cũng được gọi hôm qua mà chị gọi điện nói nhanh quá,không kịp nghe.

Thi ở H410 HVNH mọi người nhé, chưa thấy cái kiểu gọi điện báo đi thi nào qua loa như bên BA này, dặn mỗi mang máy tính và CMND, còn k biết là thi tự luận hay trắc nghiệm, bn câu, ko biết thi TA có thi viết ko nữa, chả biết ôn cái gì. Rõ chán. 2 bạn ở trên apply vào vị trí nào thế? Sáng mai thi xong report tình hình nhé :D

mình từng thi vị trí quan hệ khách hàng ( nhân viên tín dụng ), ngày mình thi la thi chung với các bạn giao dịch viên ) . Mình nhấn mạnh mình ko phải ko vào làm ở BA mà mình có ý kiến bêu xấu nhưng mình xin kể lại chi tiết,có thể đợt của mình nó khác và ko được chu đáo như của các bạn khác, mình chỉ nói để các bạn tham khảo
Về cách liên lạc thì qua điện thoại, gọi sơ sài, ko thông báo sẽ thi bao nhiêu phần, nội dung thi là gì, chỉ nói chung chung mang cmnd ( ko hê fnói mang máy tính ), địa điểm, giờ giấc hẹn ko chính xác, mình cứ đi đúng h sẽ được ngồi đợi
Khi tiến hành thi,giao dịch viên và tín dụng ngồi chung phòng , thi viết khác đề, đề sẽ có đa số là trắc nghiệm ( rất dễ : có dạng khái niệm về thẻ này thẻ nọ,vôn chủ sỡ hữu là j.. nói chung la lý thuyết, phần cuối có bài tập dạng huy đồng vốn,tính xem xét có nên cho vay hay ko,ngồi gần bạn nào thông minh,thì mặc sức mà coppy, hội đồng coi thi rất iu quý thí sinh, mặ cho thí sinh làm bài nhóm, hết h lúc 3h chiều, chấm bằng tay khoảng 4h sẽ alo cho ai qua vòng thi tay, ko gọi là rớt, nhưng đa số ko ai rớt
Mình thi bên tín dụng nên mình chỉ kể về bản thân mình vô phỏng vấn như thê nào, vẫn 1 câu như bên trên : pv ko pro như bên dông á hay scb ( mình đã bị rớt nhưng rất hứng thú với 2 ngân hàng này ),người pv sẽ hỏi lại kiến thưc về kinh tế vi mô, vĩ mô,hỏi lại tín dụng là j, nhấn mạnh BA là ngân hàng cần mình huy động vốn chứ ko iu cầu giải ngân.Mình đã lớn tiếng ở câu pv về việc bán hàng chéo...
Nói chung,bạn nào có ước mơ vô bank thì cứ nên đi thi cho biết nhưng để tìm kiếm thu nhập cao và ổn định thì hầu như là không có, bạn mình làm bắc á cũng đã ra đi.

- - - Updated - - -

ko có thi tiếng anh đâu bạn,ko có iq luôn, nói chung bạn cứ lên mạng kiếm lý thuyết về tín dụng hay về chuyên nghành bạn tính xin vô là có sẵn, bài tập tùy thoe chức danh, nói chung là dễ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,663
Thành viên mới nhất
eyehategodmerch
Back
Bên trên