HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Bắc Á

mình vừa nộp hồ sơ ở bắc á bank. mình lập topic này mong cả nhà vào chia sẽ kinh nghiệm thi ngân hàng bắc á để cùng nhau tham khảo, chuẩn bị thật tốt cho đợt tuyển này nhé. thanks cả nhà:)

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề tín dụng tháng 9/2009
  2. Đề kế toán

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào các bạn! Mình mới đi thi Bắc Á về nè, vị trí Chuyên viên Quan hệ khách hàng. Đề thi trắc nghiệm 40 câu 60 phút, nội dung rộng nhưng không sâu, chú ý về bảo hiểm tiền gửi, thứ tự sử dụng dự phòng, cif, fox, sản phẩm phái sinh, các hoạt động chính của ngân hàng, phân biệt ngân hàng với công ty tài chính... Chiếm tỷ trọng 80%. 20% là phần Phỏng vấn, cái này nghe lạ nè.hihi. Trong phỏng vấn thì chủ yếu hỏi về quy trình tín dụng, câu hỏi tình huống, Bắc Á đặt chỉ tiêu huy động mỗi tháng 02 tỷ đó, tăng ròng. Chúc các Bạn sẽ thi tốt nhé!

Chuyên viên quan hệ khách hàng bây giờ mới thi cơ ak, còn chuyên viên kinh doanh như mình chắc là phải vài tuần nữa....... vì cv Quan hệ khách hàng thì đang lâu lắm rồi, mà huy động 2 tỷ thì ngon, giờ ngân hàng nào mà chẳng thế, còn cho vay 2 tỷ nữa cơ, cộng vs 100 kai thẻ ATM

có ai nhận được điện thoại trúng tuyển thi viết vị trí chuyên viên kinh doanh bán lẻ chưa

không biết có phải đợi đến 1 tháng nữa không nhỉ? đỗ thì bảo là đỗ, trượt thì thông báo cho nhanh để người ta còn ôn thi vào NH khác......chán kinh, toàn phải đợi

Vừa được một em xinh tươi gọi điện nói giọng Nghệ An, mai đi phỏng vấn vòng cuối, ngân hàng toàn thử thách lòng kiên trì của thí sinh thôi

pv thì sẽ xoáy đại loại về kinh doanh bán hàng thôi nhỉ mọi người, mà sản phẩm BA như rứa mai chém tnao đc h >"<

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,664
Thành viên mới nhất
euchinicutm
Back
Bên trên