Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có bạn nào phỏng vấn ở Phan Chu Trinh hôm 23/7 chưa? Mình đợi mãi không thấy đth, cũng không thấy mail gì:(

Hôm nay là có 1 số bạn kí offer rồi. Pv lần 2 là quan trọng nhất, lịch đào tạo là từ sau 25/8. ACB lúc này đang tích cực tuyển người vs mức đãi ngộ tuy chưa cao như lúc trước nhưng cũng tạm được.

Có bác nào đi phỏng vấn RA vào ACBL hôm 30/7 ở PCT mà có kết quả hay thông báo gì chưa ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Có bạn nào test PFC Chiều 30/7 ở HQV được gọi đi PV chưa vậy?
Thấy mấy bạn test buổi sáng được gọi pv rồi mà buổi chiều k biết ntn

Hôm 6/8 này mình đi thi tuyển ở ACB vị trí CV Thẩm định Tài sản này, cá anh các chị các bạn ai còn nhớ gì thì vào mách đường đi nước bước cho em vsss :(

IQ: Ai có đề hay có nhớ gì không ???? kiểu kiểu dạng dạng cũng đc
Tiếng Anh: Cái này em ko lo lắm
Nghiệp vụ: Em không học chuyên ngành thẩm định nên hoang mang quá, đề có hỏi sâu vào thẩm định không hay chỉ hỏi kiến thức lý thuyết về nó thôi. Ngoài ra thì những câu hỏi khác là như nào vậy?????

Có bạn nào test PFC Chiều 30/7 ở HQV được gọi đi PV chưa vậy?
Thấy mấy bạn test buổi sáng được gọi pv rồi mà buổi chiều k biết ntn
Test buổi sáng đã được gọi đi rồi à bạn. Sao mình chả thấy gì nhỉ? haiz. Lại tạch à? Nghe chị đó bảo 1 tuần mới có kết quả mà.

Hôm 6/8 này mình đi thi tuyển ở ACB vị trí CV Thẩm định Tài sản này, cá anh các chị các bạn ai còn nhớ gì thì vào mách đường đi nước bước cho em vsss :(

IQ: Ai có đề hay có nhớ gì không ???? kiểu kiểu dạng dạng cũng đc
Tiếng Anh: Cái này em ko lo lắm
Nghiệp vụ: Em không học chuyên ngành thẩm định nên hoang mang quá, đề có hỏi sâu vào thẩm định không hay chỉ hỏi kiến thức lý thuyết về nó thôi. Ngoài ra thì những câu hỏi khác là như nào vậy?????
IQ thì tính nhẩm bạn ạ. Không được dùng máy tính hay giấy bút đâu. Kiểu dãy số ấy. T thấy có nhiều câu kiểu như là khách hàng gửi bao nhiêu tiền đấy. Có những mệnh giá nào bao nhiêu tờ, hỏi cần mấy tờ mệnh giá khác nữa. Cũng ko khó lắm đâu.
Nghiệp vụ thì t thi RA nên ko biết. Hình như nghiệp vụ thẩm định nhiều câu hơn RA thì phải.

Minh duoc goi di pv vong 2 roi, pv ngay hom qua o chi nhanh. Neu den nay ban van chua nhan duoc dien thoai di phong van vong 1 thi nhieu kha nang la nghi den ngan hang khac di. Minh doan the
bạn phỏng vấn chi nhánh nào đó? có ai pv ở CN Hưng Yên k nhỉ? sao m chưa thấy thư cảm ơn gì

bạn phỏng vấn chi nhánh nào đó? có ai pv ở CN Hưng Yên k nhỉ? sao m chưa thấy thư cảm ơn gì
Mình ở HCM bạn ơi, hnay mới nhận được cuộc gọi trúng tuyển. Nhưng không biết khi nào bắt đầu làm hay đào tạo nữa. Có ai biết ở HCM, khi nào bắt đầu đào tạo không ???

mọi người cho mình hỏi thi teller ở ACB nghiệp vụ hỏi về kế toán hay tín dụng, tiếng anh hỏi về ngữ pháp hay tiếng anh chuyên ngành vậy, có hỏi thông tin về ACB không vậy ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên