Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thấy giám độc chi nhánh bảo tầm 15/7 có lịch đào tạo cậu à
Uầy, hôm trước ban yuna được báo giữa tháng 6, rồi mình đi nộp hồ sơ bảo cuối tháng, rồi có thông tin khoảng 28/6 có lịch đào tạo từ bạn nào đó, rồi có ai điện thoại cho acb được tin đầu tháng 7 có lớp đào tạo, bây giờ là 15/7 có lịch đào tạo ,ôi vậy bao giờ được đi đào tạo liệu có phải tháng 8 không,nếu vậy sẽ là hành trình 5 tháng để vào acb, mà mình còn chưa có kết quả chính thức nữa :(((((

Ô ngon, thế đã có lịch chưa bạn ,lịch đào tạo ấy . Kiến tập không lương , khi nào kí mới có lương mà @@ :))
Vào ACB thì được trả lương hết, từ đào tạo, thử việc và chính thức. Còn sinh viên thực tập thì chắc là không có lương.
thử việc tại ACB là huy động được 5 tỷ trong 2 tháng, vật vã, @@
Đúng rồi. Mà chắc bạn là PFC quá. Doanh nghiệp thì giờ thử việc cũng có chỉ tiêu nữa. Nói chung đầu vào giờ khó rồi.
^^ vậy là anh đi làm rồi ạ, Vâng cái đó em cũng mới biết . Cũng tự hào lắm :)
Ừ, mình đã đi làm rồi, cũng gần 1 năm.

Chào các anh chị!
Vừa rồi em mới đi pv tại ACB về và bị out ở vòng này. EM được hỏi là: trong vòng 2 tháng làm thế nào để huy động và cho vay được 2,5 tỷ. Vậy phải trả lời như thế nào cho vừa lòng nhà tuyển dụng ạ. Thực tế thì em mới ra trường nửa tháng vừa rầu. Khi được hỏi cũng choáng. Nếu mà trả lời huy động từ người quen thì chắc chắn là die rùi :( :(
Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em vs ạ, để có thể rút kinh nghiệm cho lần phỏng vấn sau.
Ngoài ra còn ghét nhất là câu hỏi điểm mạnh và điểm yếu, chả biết nói thế nào :(( :((
Trời, trả lời là em sẽ tận dụng mối quan hệ gia đình bạn bè. Huy động thì huy động ai mà chẳng được bạn? Nếu người quen có tiền nhiều gởi thì NH còn khoái nữa chứ die gì. CN mình có bé kia cháu của mấy ông chủ tiệm vàng, tuyển vào cái rụp, huy động tháng gần 4 tỷ.
Trước khi đi pv thì em nên vào mạng đọc những câu hỏi cơ bản để tìm ra câu trả lời thích hợp với mình. Giờ vào google gõ: Câu hỏi pv khi xin việc thì đầy ra hết. Nên tham khảo trước!

tớ chẳng biết đợi ACB đến bao giờ mới báo kết quả phỏng vấn đây. đợi hơn 1 tháng rồi chứ có it đâu chứ. híc

có bạn nào đang học CA-01 ở tphcm thời gian này ko , mình tên Trang đang học lớp ấy nè , làm quen nhe

loa loa loa thông báo có lịch . Hôm nay nhân sự của hải phòng truyền đạt chỉ thị là ngày 11/7/2012 có lớp đào tạo của ACB ngoài bắc . Bạn mình cũng đang kiến tập tại ACB hải phòng ^^

loa loa loa thông báo có lịch . Hôm nay nhân sự của hải phòng truyền đạt chỉ thị là ngày 11/7/2012 có lớp đào tạo của ACB ngoài bắc . Bạn mình cũng đang kiến tập tại ACB hải phòng ^^

oh my god... really? mẹ ơi... sắp được đi đào tạo thật roài :))))))))))))))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,096
Tổng số thành viên
351,832
Thành viên mới nhất
tydo88cyou
Back
Bên trên