Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Uh thế hả ^^, anh đi thực tập thì anh chiến luôn ba cái :)) VP gọi trước anh đi làm trước . Nhưng ACB luôn là ưu tiên hàng đầu. Thế em chỉ chiến ACB thui ah ^^, thôi như thế là tuyệt vời rồi :). CÒn hôm nay chỉ mong là có cái lịch cụ tỷ ở ACB, để anh em mình không phải chờ đợi trong mù quáng nữa @@
Ưu tiên ACB là đúng, đang là NH đứng thứ 5 mà. Anh Hải dự định đưa nó lên thứ 4 sau 5 năm nữa đấy!

Mình đang ngồi ở chi nhánh ACB Vĩnh Phúc, ngày đầu tiên đi làm tập sự, ngồi đọc tài liệu từ sáng đến h, chán quá :(

Mình đang ngồi ở chi nhánh ACB Vĩnh Phúc, ngày đầu tiên đi làm tập sự, ngồi đọc tài liệu từ sáng đến h, chán quá :(

Wecome to ACB Family! Có thời gian thì nghiên cứu đi bạn, ACB có một hệ thống văn bản tương đối đầy đủ. Nắm văn bản xong mới đi làm thực tế tốt!

Uhm, ngồi đọc tài liệu tìm hiểu vậy, mấy hum nữa xin mấy anh chị cho đi thị tr` cho đỡ chán :d

Ô ngon, thế đã có lịch chưa bạn ,lịch đào tạo ấy . Kiến tập không lương , khi nào kí mới có lương mà @@ :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Trả lời phỏng vấn

Chào các anh chị!
Vừa rồi em mới đi pv tại ACB về và bị out ở vòng này. EM được hỏi là: trong vòng 2 tháng làm thế nào để huy động và cho vay được 2,5 tỷ. Vậy phải trả lời như thế nào cho vừa lòng nhà tuyển dụng ạ. Thực tế thì em mới ra trường nửa tháng vừa rầu. Khi được hỏi cũng choáng. Nếu mà trả lời huy động từ người quen thì chắc chắn là die rùi :( :(
Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em vs ạ, để có thể rút kinh nghiệm cho lần phỏng vấn sau.
Ngoài ra còn ghét nhất là câu hỏi điểm mạnh và điểm yếu, chả biết nói thế nào :(( :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,980
Thành viên mới nhất
w88goalsnet
Back
Bên trên