Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hj cả nhà. có bạn nào đi thi và pv vị trí CSR ko? mình ứng tuyển ở chi nhánh. Phòng nhân sự gọi minh sáng mai đi pv. có bạn nào di pv rùi mới test ko? tks u!

có lẽ lần cuối cùng mình thi tuyển ở ACB này đấy, nói thật, ACB cái gì cũng xét trên 1 khía cạnh đơn giản là bảng điểm.
rõ ràng nhất là thi viết mình đạt điểm khá cao, điểm thi viết cũng thuộc hàng top. nhưng tới vòng phỏng vấn, người ta chỉ hỏi nói giới thiệu bản thân, sau đó thì em thực tập ở đâu, mình bảo là do điểm không đủ làm khóa luận nên chỉ học ở trường làm chuyên đề. nghe xong thế người ta bảo ngay là pv xong rồi. Thế này có phải là xét theo bảng điểm mà nhận người ko? Thà nó loại hồ sơ mình ngay từ đầu thì mình đã ko hi vọng nhiều đến vậy.
Không chỉ có mình mà còn vài trường hợp nữa, nó loại 1 cách công khai như vậy luôn.
Nhiều lúc nghĩ thấy ức chế thật.
Các bạn cứ nuôi hi vọng đi nhá. còn mình mình bỏ cuộc ACB [-O

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có lẽ lần cuối cùng mình thi tuyển ở ACB này đấy, nói thật, ACB cái gì cũng xét trên 1 khía cạnh đơn giản là bảng điểm.
rõ ràng nhất là thi viết mình đạt điểm khá cao, điểm thi viết cũng thuộc hàng top. nhưng tới vòng phỏng vấn, người ta chỉ hỏi nói giới thiệu bản thân, sau đó thì em thực tập ở đâu, mình bảo là do điểm không đủ làm khóa luận nên chỉ học ở trường làm chuyên đề. nghe xong thế người ta bảo ngay là pv xong rồi. Thế này có phải là xét theo bảng điểm mà nhận người ko? Thà nó loại hồ sơ mình ngay từ đầu thì mình đã ko hi vọng nhiều đến vậy.
Không chỉ có mình mà còn vài trường hợp nữa, nó loại 1 cách công khai như vậy luôn.
cậu PV ở 221 giảng võ à, tớ pv ở đấy thấy chị ấy cũng xem bảng điểm kỹ nhất:)

rõ khổ thân, nhưng mình thấy xét bang điểm cũng tùy nơi, như mình mong ngta xem bảng điểm để có ưu tiên j j đó còn chả đc, hôm pv ACB nộp hồ sơ ko thấy ngta lấy ra xem nữa cơ. Mình thấy bây giờ Ngân hang chả phân biệt giỏi khá mấy đâu, quan trọng là kỹ năng của bạn. haizz, tiếc là mình lại ko có, nên vất vơ vất vưởng qua gần chục cái NH mà vẫn chưa trúng cái nào. Vì vậy đừng sớm mất hi vọng như thế

Công ty nội thất và kiến trúc CNC là một trong những Công ty đồ gỗ nội thất đi đầu trong lĩnh vực thiết kế nội thất, cung cấp nội thất nói chung và đồ gỗ nội thất nói riêng. Với nhiều năm kinh nghiệm trên thương trường, CÔNG TY Đồ Gỗ NộI THấT CNC chúng tôi đã chiếm được lòng tin yêu của mỗi con người Việt nhờ vào sự năng động, sáng tạo, nhạy bén trong kinh doanh đã tạo nên một CÔNG TY Đồ Gỗ NộI THấT CNC mạnh mẽ luôn mang lại cho khách hàng những dịch vụ nội thất hoàn hảo nhất.

Ngành Nghề Kinh Doanh:
Sản xuất kinh doanh: Bàn ghế tủ giám đốc, bàn ghế tủ làm việc, bàn vi tính, bàn ghế tiếp khách, vách ngăn, bàn trang điểm, tủ quần áo, tủ âm tường phòng khách, cửa gỗ đẹp, quầy bar, tủ bếp đẹp, tủ tivi, kệ gỗ trang trí, giường ngủ đẹp,v...v...

Kinh doanh các thiết bị nội thất cho các công trình công cộng, ngân hàng, khách sạn, nhà hàng, khu trung cư, biệt thự…

Kinh doanh đồ nội thất gia đình: nội thất phòng ngủ, nội thất phòng khách, nội thất chung cư nhỏ, thiết kế kiến trúc nội thất nhà dân, sofa gỗ, bàn ghế gỗ, kệ tivi, tủ âm tường, quầy bar trong nhà, cửa gỗ, bếp gia đình …
Quan Điểm Kinh Doanh.
Cung cấp những sản phẩm tốt với giá cả cạnh tranh nhất đi kèm với dịch vụ hoàn hảo là những gì CÔNG TY Đồ Gỗ NộI THấT CNC sẽ đem đến cho khách hàng.
Luôn đặt chữ “UY TÍN, CHẤT LƯỢNG” lên hàng đầu.

qua vòng hồ sơ thì ai cũng như ai hết bạn à, chắc bạn là trường hợp hi hữu thôi. Nhưng khuyên bạn chân thành những lần sau đừng nên thật thà quá.^^.Kinh nghiệm xương máu của tớ là sự thật không phải lúc nào cũng có ích, trong khi cơ hội đến với mình thì không nhiều. Chúc bạn thành công ở những lần pv tiếp theo.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên