Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
èo, bạn này hơn mình một câu nghiệp vụ, còn lại i chang
ko biết sau bao lâu thì có danh sách phỏng vấn nhỉ? lo quá

bạn cũng bị hoãn à, những người bị hoãn tuần trước sẽ được chia làm hai đợt test lại, đợt một là cuối tuần này đấy, đợt hai là cuối tuần tiếp đây. Có bạn gọi lên phòng nhân sự họ bảo thế:D

Ah thì chiều nay vẫn thi, cầm hồ sơ nên nộp thế thôi, chả bảo chị ý là em nôp PFC mà thi RA :))
Đến rồi, thế thi thôi, về lại mất công, hy vọng kết quả RA họ cũng lấy sang cho PFC được :D còn chuyển hẳn sang RA cũng được :))- Vì ACB nộp 3 lần rồi giờ mới đc đi thi :D

mấy bạn cho mình hỏi là nộp đơn trực tuyến ngay trên website của ACB có ổn không? mình nộp rồi mà không thấy gọi, híc...chán dữ...ko lẽ tạch ngay vòng nộp hồ sơ hả trời

câu có mấy nc mình chọn trung quốc, vì các nước kia thuoc asean, câu còn lại là máy in vì máy cái kia là input, máy in là output.ko biet thế nào. còn t nghe nói phải ít nhất trên 50% các bài mới đc. điểm chuẩn tùy nơi

---------- Post added 13-05-2012 at 09:35 PM ----------

mấy bạn cho mình hỏi là nộp đơn trực tuyến ngay trên website của ACB có ổn không? mình nộp rồi mà không thấy gọi, híc...chán dữ...ko lẽ tạch ngay vòng nộp hồ sơ hả trời

mình và bạn cũng nộp trực tuyến, vẫn thấy gọi đi thi.

---------- Post added 13-05-2012 at 09:54 PM ----------

hồi bữa bạn thi kết quả từng môn có >=50% không? nếu có thì cứ chờ rồi họ sẽ gọi pv thôi!...

---------- Post added 12-05-2012 at 09:00 PM ----------

điểm như vậy là đủ để vào vòng pv rồi mà bạn,chúc thành công!.............

tớ và bạn tớ lần trc thi acb, tất cả các môn trên 50%, bạn tớ cũng khá cao tính chung đến hơn 70% mà chả đc gọi pv đấy. tóm lại là 50% là đk cần thôi, còn tùy chi nhánh. nếu ko đc lần này vẫn còn cơ hội khác mà

---------- Post added 13-05-2012 at 10:03 PM ----------

hình như ai cũng chọn G vì lý do này :)) xem ra vẫn chưa thuyết phục lắm

mình chọn R, hehe, nghĩ là tiếng anh đọc nó là A, giống nguyên âm.

---------- Post added 13-05-2012 at 10:14 PM ----------

ai hảo tâm post lên ít câu IQ xem dạng đi:D

IQ: 1A 3D 5G 7?
tổng các số lẻ 1 đến 19, số chẵn 0 đến 20
điền tiếp vào dãy 7 5 8 6 9 7 ?
điền số 27 30 29 32 31 34
ngày trc ngày hôm qua 2 ngày là thứ hai, hỏi hôm nay thứ mấy?
Nghiệp vụ:
khách hàng tiềm năng tương lai?
kinh nghiệm quản lý kh trọng yếu?
vốn đầu tư tăng tác động đến NPV, IRR thế nào? (tăng giảm ko đôi..)
hợp đồng thế chấp đất hiệu lực khi nào? (khi kí hợp đồng, được chứng thực, hay được đk gd bảo đảm (hình như thế))
dấu hiệu rủi ro tín dụng trên bảng cdkt?
tổ chức kt nc ngoài?
BCC, BTO, BOT
yếu tố ít quan trọng khi xem xét khoản vay (a. tsbd, b. tính đầu cơ ngành?, c. pháp lý, d. phù hợp cs tín dụng của NH)

tớ chọn là D vì nó có trục đối xứng ngang, những chữ còn lại ko có. Chẳng biết đúng không nữa vì IQ tớ cũng bị sai 5 câu liền cơ.

Mình phỏng vấn bên Trung tâm đào tạo hôm 14/4, đến hôm nay chưa nghe thông báo gì, không biết có rớt hay không hix. Bữa mình phỏng vấn OK lắm, trong phần ghi chú của bên nhân sự cũng ghi mình phù hợp vị trí ứng tuyển, hồi hộp quá.
Mọi người cho mình hỏi nếu rớt thì ACB có gọi điện hay gửi mail thông báo không ạ.
Cảm ơn mọi người nhiều.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,786
Thành viên mới nhất
pgdz1111
Back