Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn ơi cho mình hỏi bạn thi lâu chưa vậy? khoảng bao lâu thì biết kết quả? Mình nghe nói ACB chỉ cần làm trên 50% đều được gọi đi phỏng vấn phải không bạn?

---------- Post added 08-05-2012 at 05:50 PM ----------

Mình cũng thi vào ACB nhưng tiếng anh làm chỉ được 10/30 nên không biết thế nào nữa, hay trượt rồi?

---------- Post added 08-05-2012 at 05:53 PM ----------

Mình cũng thi vào ACB nhưng tiếng anh làm chỉ được 10/30 nên không biết thế nào nữa, hay trượt rồi?

chia sẽ 1 chút với các bạn dự tuyển ACB. Mình cũng đã từng ứng tuyển ACB vào vị trí RA. Thi tuyển IQ 22/27, AV 18/30/ NV 60 / 80, lúc đầu được gọi đi pv ở dưới chi nhánh thì có anh giám đốc chi nhánh pv mình, pv cũng lâu lắm hơn 30p có vẽ anh ấy thích mình nên nói sẽ cho mình cơ hội vào làm và nói mình về chờ đợi phòng nhân sự gọi ký offer, mình là sinh viên mới ra trường đuoc nhận ngay vào làm 1 ngân hàng như ACB là tốt quá rất mừng, cảm giác như trên mây đó các bạn ạ. Nhưng khoảng 2 ngày sau thì PNS gọi lên hội sở pv 1 lần nữa. Thất vọng lắm các bạn ạ. Lên pv mà chị pv ko chuyên nghiệp chút nào, vô hỏi mình có 1 câu" em hãy giới thiệu bản thân" trong khi chị ấy thì ngồi làm cái gì trên máy tính ấy, có vẽ là ko nghe mình nói, sau khi mình nói xong chị ấy vẫn ngồi im 1 lát làm gì trên máy rồi nói mình xong rồi em đi về đợi kết quả phỏng vấn chưa đầy 2p nữa. Kết quả là 2 ngày sau mình nhận thư out. thất vọng với cách làm việc acb vô cùng. hình như là đã có hồ sơ quen gởi vào nên nó loại mình ra vô lý vậy. hụt hẩn vô cùng! các bạn ứng tuyển ACB cũng đùng kỳ vọng quá, hình như ACB ưu tiên cho nội bộ trước rồi mới tới tụi mình đó.

Bạn ơi, bạn thi ở HN or HCM or tỉnh lẻ vậy? Hic, kể cũng bất công nhỉ? Bạn có xin được name card của anh giám đốc chi nhánh ko? Nếu bạn có số đt của anh ấy, cứ chủ động liên lạc và trình bày sự tiếc nuối khi ko có cơ hội đựoc làm việc cho ACB, sau đó mention với anh ấy là nếu có vị trí nào đang tuyển thì refer cho em với, đại loại thế. Nói chung là nên giữ liên lạc với anh ý! Như thế cũng là một cách tạo cơ hội cho mình sau này bạn ạ. Chúc bạn may mắn hơn nhé! (Bạn có khả năng mà, đừng buồn và lo lắng quá nha) :x

chia sẽ 1 chút với các bạn dự tuyển ACB. Mình cũng đã từng ứng tuyển ACB vào vị trí RA. Thi tuyển IQ 22/27, AV 18/30/ NV 60 / 80, lúc đầu được gọi đi pv ở dưới chi nhánh thì có anh giám đốc chi nhánh pv mình, pv cũng lâu lắm hơn 30p có vẽ anh ấy thích mình nên nói sẽ cho mình cơ hội vào làm và nói mình về chờ đợi phòng nhân sự gọi ký offer, mình là sinh viên mới ra trường đuoc nhận ngay vào làm 1 ngân hàng như ACB là tốt quá rất mừng, cảm giác như trên mây đó các bạn ạ. Nhưng khoảng 2 ngày sau thì PNS gọi lên hội sở pv 1 lần nữa. Thất vọng lắm các bạn ạ. Lên pv mà chị pv ko chuyên nghiệp chút nào, vô hỏi mình có 1 câu" em hãy giới thiệu bản thân" trong khi chị ấy thì ngồi làm cái gì trên máy tính ấy, có vẽ là ko nghe mình nói, sau khi mình nói xong chị ấy vẫn ngồi im 1 lát làm gì trên máy rồi nói mình xong rồi em đi về đợi kết quả phỏng vấn chưa đầy 2p nữa. Kết quả là 2 ngày sau mình nhận thư out. thất vọng với cách làm việc acb vô cùng. hình như là đã có hồ sơ quen gởi vào nên nó loại mình ra vô lý vậy. hụt hẩn vô cùng! các bạn ứng tuyển ACB cũng đùng kỳ vọng quá, hình như ACB ưu tiên cho nội bộ trước rồi mới tới tụi mình đó.

---------- Post added 08-05-2012 at 08:59 AM ----------

thi xong khoảng 5-7 ngày sau là có kết quả bạn à, nếu đậu thì PNS sẽ gọi đt chứ ko có mail đâu. còn im luôn có nghĩa là bạn out rồi đó, tranh thủ kiếm bank khác đi bạn nhé !

Quái thật! Trường hợp này tiếc thật bạn nhỉ... Nhìn chung mình thấy ACB là tuyển dụng tôt nhất hiện nay đấy bạn ak` .... thử nhìn vào các Bank khác mà so sánh xem ...Ôi thôi bít khi nào vào được ... Chúc bạn sớm thành công!

Các tiền bối ơi, e gửi mai cho ACB (thuyhl.hso@acb.com.vn ) mà toàn báo lỗi gì ấy, như thế là bị làm sao vậy nhỉ, gửi 4,5 lần đều thế, mất công quá :(

Bạn ơi, bạn thi ở HN or HCM or tỉnh lẻ vậy? Hic, kể cũng bất công nhỉ? Bạn có xin được name card của anh giám đốc chi nhánh ko? Nếu bạn có số đt của anh ấy, cứ chủ động liên lạc và trình bày sự tiếc nuối khi ko có cơ hội đựoc làm việc cho ACB, sau đó mention với anh ấy là nếu có vị trí nào đang tuyển thì refer cho em với, đại loại thế. Nói chung là nên giữ liên lạc với anh ý! Như thế cũng là một cách tạo cơ hội cho mình sau này bạn ạ. Chúc bạn may mắn hơn nhé! (Bạn có khả năng mà, đừng buồn và lo lắng quá nha) :x
cám ơn bạn! mình cũng đang cật lực tìm việc đây, cái thân sinh viên mới ra trường mà ko quen biết sao mà khổ quá :(

Mình đã đi test hum mùng 5/5, hôm nay lại thấy gọi đi test tiếp tin nhắn giống hệt lần trước khác mỗi ngày hẹn là 13/5 ko hiểu làm sao nữa,có bạn nào giống mình ko???

---------- Post added 08-05-2012 at 09:36 PM ----------

có ai được nhận tin nhắn đi test hum mùng 5/5 và 13/5 như mình ko???

Mình đã đi test hum mùng 5/5, hôm nay lại thấy gọi đi test tiếp tin nhắn giống hệt lần trước khác mỗi ngày hẹn là 13/5 ko hiểu làm sao nữa,có bạn nào giống mình ko???

---------- Post added 08-05-2012 at 09:36 PM ----------

có ai được nhận tin nhắn đi test hum mùng 5/5 và 13/5 như mình ko???
Có nghĩa là bạn cứ đi test tiếp đi lên đó hỏi thử người ta ntn? Có thể người ta nhầm, hoặc họ cho bạn test vị trí khác, hoặc họ cho bạn thêm cơ hội nữa với vị trí ứng tuyển lần trc.

Có nghĩa là bạn cứ đi test tiếp đi lên đó hỏi thử người ta ntn? Có thể người ta nhầm, hoặc họ cho bạn test vị trí khác, hoặc họ cho bạn thêm cơ hội nữa với vị trí ứng tuyển lần trc.
Lạ thật, PFC tuần trước bị hoãn vẫn chưa thấy động tĩnh gì, thế mà người ta đã tổ chức test đợt mới cho RA ở HQV rồi :) Chả biết đằng nào mà lần

cũng có lý, đi thôi, sáng qua chỗ hội chợ việc làm ở giảng võ, chiều qua thi chơi chơi, lần trước làm cũng khá là tốt nên ko lo...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,681
Thành viên mới nhất
josylviomerch
Back
Bên trên