Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
uh. hic, hinh nhu thi lại thì nó thông báo qua tin nhắn đúng không, câu thi chiều, hehe, số dt của tớ 0943 645 139 , nếu nó nhắn lúc nào cho cậu cậu nhắn cho tớ nha, thanks
Tớ cũng thi ca chiều đây. Đến rồi lại về. Ko biết bao giờ test lại nữa. Khi nào có thông tin gì về việc đi test lại mọi người báo tin cho cả nhà biết nhé!

có ai thi tín dụng chiều hôm 28.4 đc goi đi phỏng vấn chưa nhỉ
Mình thi RA từ ngày 4/4, mỗi phần đều >50%, vậy mà chờ tới giờ vẫn chưa thấy đâu nè. Nhờ đứa bạn làm trong acb gọi điện, thì nhân sự bảo là sẽ thông báo qua mail nếu đậu. Mà nếu có out thì cũng mail chứ, đằng này im re luôn...thôi tranh thủ nộp bank khác trong thời gian chờ đi bạn.

chia sẽ 1 chút với các bạn dự tuyển ACB. Mình cũng đã từng ứng tuyển ACB vào vị trí RA. Thi tuyển IQ 22/27, AV 18/30/ NV 60 / 80, lúc đầu được gọi đi pv ở dưới chi nhánh thì có anh giám đốc chi nhánh pv mình, pv cũng lâu lắm hơn 30p có vẽ anh ấy thích mình nên nói sẽ cho mình cơ hội vào làm và nói mình về chờ đợi phòng nhân sự gọi ký offer, mình là sinh viên mới ra trường đuoc nhận ngay vào làm 1 ngân hàng như ACB là tốt quá rất mừng, cảm giác như trên mây đó các bạn ạ. Nhưng khoảng 2 ngày sau thì PNS gọi lên hội sở pv 1 lần nữa. Thất vọng lắm các bạn ạ. Lên pv mà chị pv ko chuyên nghiệp chút nào, vô hỏi mình có 1 câu" em hãy giới thiệu bản thân" trong khi chị ấy thì ngồi làm cái gì trên máy tính ấy, có vẽ là ko nghe mình nói, sau khi mình nói xong chị ấy vẫn ngồi im 1 lát làm gì trên máy rồi nói mình xong rồi em đi về đợi kết quả phỏng vấn chưa đầy 2p nữa. Kết quả là 2 ngày sau mình nhận thư out. thất vọng với cách làm việc acb vô cùng. hình như là đã có hồ sơ quen gởi vào nên nó loại mình ra vô lý vậy. hụt hẩn vô cùng! các bạn ứng tuyển ACB cũng đùng kỳ vọng quá, hình như ACB ưu tiên cho nội bộ trước rồi mới tới tụi mình đó.

---------- Post added 08-05-2012 at 08:59 AM ----------

Mình thi RA từ ngày 4/4, mỗi phần đều >50%, vậy mà chờ tới giờ vẫn chưa thấy đâu nè. Nhờ đứa bạn làm trong acb gọi điện, thì nhân sự bảo là sẽ thông báo qua mail nếu đậu. Mà nếu có out thì cũng mail chứ, đằng này im re luôn...thôi tranh thủ nộp bank khác trong thời gian chờ đi bạn.

thi xong khoảng 5-7 ngày sau là có kết quả bạn à, nếu đậu thì PNS sẽ gọi đt chứ ko có mail đâu. còn im luôn có nghĩa là bạn out rồi đó, tranh thủ kiếm bank khác đi bạn nhé !

Mình cũng thi ACB ở HQV vào CN, m thi lúc 8h nên may mắn không bị lỗi mạng như các bạn ca sau nói. M thấy tổ chức thi ở ACB cũng khá chuyên nghiệp, hướng dẫn đàng hoàng, đề thi khá sát với nghiệp vụ chứ không mang tính dánh đố như ở Vietinbank.
Chỉ có duy nhất 1 điều mình không hài lòng đó là... tiền gửi xe quá chát (10k). Do thi vào CN, NH ko làm việc nên phải gửi xe ở ngoài mới bị chặt chém như vậy :(

Mình cũng thi ACB ở HQV vào CN, m thi lúc 8h nên may mắn không bị lỗi mạng như các bạn ca sau nói. M thấy tổ chức thi ở ACB cũng khá chuyên nghiệp, hướng dẫn đàng hoàng, đề thi khá sát với nghiệp vụ chứ không mang tính dánh đố như ở Vietinbank.
Chỉ có duy nhất 1 điều mình không hài lòng đó là... tiền gửi xe quá chát (10k). Do thi vào CN, NH ko làm việc nên phải gửi xe ở ngoài mới bị chặt chém như vậy :([/QUOTE
hic, vì tương lai mà còn tiếc 10k gửi xe. thế thì mình khuyên bạn không nên thi tech nhá. 20k đấy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,808
Thành viên mới nhất
gleemerch
Back
Bên trên