Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
cảm ơn bạn hongtuoi1787 nhé. bạn ơi cho mình hỏi thêm là tất cả đều là trắc nghiệm đúng ko? bạn còn nhớ chút j về đề thi PFC ko? share mình với :) cảm ơn bạn nhiều:) thanks a million :")

---------- Post added 03-05-2012 at 01:25 PM ----------

mình thi ngày 6/5, bạn thi 5/5 ah
uh, thi trắc nghiệm hết, đề thì lâu quá rồi, mình không nhớ cụ thể đâu, nhưng mà nói chung không khó đâu, cứ bình tĩnh mà làm là được mà!

ui mình thi PFC ở tỉnh lẻ hum 28, kq: 18/ 27,25/ 30, 12/ 20, 8/10. ra khỏi phòng thi cứ sướng rơn vì nghĩ trên 50% là đc. thế mà h vẫn chả thấy động tĩnh gì là sao. huhu.

cảm ơn bạn nhiều nhé hongtuoi1787:), chắc bạn đang đi làm PFC ở ACB rồi ah, bạn làm ở PGD nào thế :)

---------- Post added 03-05-2012 at 02:40 PM ----------

bạn thuy13 con nhớ chút j về đề thi ko? share mình vs :)

môi trường làm việc ở đây thế nào các bác?
Môi trường acb dành cho những ai cực kỳ năng động và đam mê với công việc. nếu vào acb, bạn phải chịu áp lực rất lớn từ doanh số,( t còn biết nhiều người gần như phát dồ khi sắp hết hai tháng thử việc mà chưa đạt ds),đôi khi còn chịu ấm ức khi lương và công sức bỏ ra không tương xứng. đc cái acb đào tạo nghiệp vụ rất bài bản nên có vào sau này nhảy việc cũng dễ dàng. :-<

---------- Post added 03-05-2012 at 03:48 PM ----------

cảm ơn bạn nhiều nhé hongtuoi1787:), chắc bạn đang đi làm PFC ở ACB rồi ah, bạn làm ở PGD nào thế :)

---------- Post added 03-05-2012 at 02:40 PM ----------

bạn thuy13 con nhớ chút j về đề thi ko? share mình vs :)
mình không nhớ rõ đâu, nói chung iq bắt tính nhẩm( hum t thi không có phần hình), nghiệp vụ nắm vững ROE, ROA và một số luật trong CTCP là đc, tiếng anh không qua khó, chủ yếu ngữ pháp căn bản, còn kỹ năng sales thì tùy mình chọn đáp án thích hợp thôi.^^

Các bạn cho mình hỏi là Đơn xin việc ACB yêu cầu là viết tay à ? Hay dánh máy vậy ? Có theo mẫu nào không nhỉ ?
Cám ơn các bạn trc nhé ^^

Bạn google trang ACB jobs. Tạo tk rồi viết theo form của ngân hàng trên web đó, tùy vị trí có thể nhận CV qua mail.

Không phải cái CV đâu b ạ. Mình mún hỏi cái đơn xin việc mà ACB yêu cầu khi mang hồ sơ đến hôm kiểm tra nghiệp vụ. Mình có vào trang web mà không thấy mẫu, cũng không thấy nói rõ.

Không phải cái CV đâu b ạ. Mình mún hỏi cái đơn xin việc mà ACB yêu cầu khi mang hồ sơ đến hôm kiểm tra nghiệp vụ. Mình có vào trang web mà không thấy mẫu, cũng không thấy nói rõ.

Ko cần đơn xin việc cũng được mà bạn,mình mang mỗi hồ sơ đến vẫn ok

ui mình thi PFC ở tỉnh lẻ hum 28, kq: 18/ 27,25/ 30, 12/ 20, 8/10. ra khỏi phòng thi cứ sướng rơn vì nghĩ trên 50% là đc. thế mà h vẫn chả thấy động tĩnh gì là sao. huhu.

Bạn thuy13 ơi, bạn thi những gì mà có 04 số điểm hả bạn? Tớ tưởng chỉ có IQ, Tiếng Anh và Nghiệp vụ thui chứ nhỉ? Cái mục điểm 8/10 của bạn đấy là phần gì hả bạn? EQ à?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,788
Thành viên mới nhất
vidhi
Back
Bên trên