Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có bạn nào gửi mail vào hòm thư của ACB trong đợt tuyển dụng tháng 3 này mà nhận được mail reply không nhỉ? Mình gửi mấy hôm liền rùi mà chẳng thấy bất kì mail phản hồi nào của ACB cả :)
không có mail phản hồi đâu bạn à. tớ cũng thế. chả bít thế nào. có ai gửi như thế mà đã đi thi thì ới cho a em bít với.

T nộp đơn trực tuyến chứ ko gửi qua mail. Cứ thấy không an tâm lắm, hay lại gửi mail nữa cho chắc ăn nhỉ. Ai nộp trực tuyến mà đc gọi đi test cho t ý kiến với. T nộp đợt đến 30/3 cơ nên vẫn còn thời gian gửi lại bằng mail.:>

Bạn ơi lúc bạn nộp có auto reply không bạn?

có bạn ạ! mình nộp mail tuyen dụng của acb thì co thư phản hồi. mình copy cái nội dung nà:
ACB - Human Resource acbhr@acb.com.vn
14 / 3

tới tôi

Kinh gui Anh/Chi,
Cam on Anh/Chi da quan tam toi cac co hoi nghe nghiep cua Ngan hang A Chau
va gui ho so ung tuyen.
Chung toi se xem xet ho so va lien he voi Anh/Chi trong thoi gian som nhat
neu ho so phu hop.
Tran trong,

Ngan hang A Chau
Phong Phat trien Nguon nhan luc
Dien thoai:(08)39290 999
Email: acbhr@acb.com.vn
Dia chi: 442 Nguyen Thi Minh Khai, Q.3, TP.HCM

---------- Post added 28-03-2012 at 07:11 PM ----------

T nộp đơn trực tuyến chứ ko gửi qua mail. Cứ thấy không an tâm lắm, hay lại gửi mail nữa cho chắc ăn nhỉ. Ai nộp trực tuyến mà đc gọi đi test cho t ý kiến với. T nộp đợt đến 30/3 cơ nên vẫn còn thời gian gửi lại bằng mail.:>

mình thấy bạn nên xài cả 2 cách, gửi qua acbjobs hoặc gửi qua mail tuyển dụng. mình cũng xài car2 cách bởi chờ đượi phản hồi bên acbjobs lâu quá. mà mình guiwr cái nào cũng nhận được mail :-|phản hồi hêt

mình cungc vừa thi pfc hôm qua xong, làm phần iq duoc 18, anh văn 24, nv 11, ky nang sale 9. Nghe bạn cùng phòng thi nói chỉ cần điểm thi quá bán là dược vào vòng phỏng vấn, hy vọng cũng đua đòi một tí cho vui
PFC bên ACB là vị trí "chua" nhất mà bạn, bởi vậy ngân hàng mới tuyển thường xuyên vị trí này...chắc chăn vào vòng pv rồi ^^

---------- Post added 28-03-2012 at 10:54 PM ----------

chieu nay to duoc goi chieu mai ky offer ma, ban chua duoc goi a? the chac ngay kia thoi vi mung 3 di dao tao roi ma
chúc mừng..mà suy nghĩ kĩ nếu có ý định chờ kết quả bên nh khác nữa nhé...fa hợp đồng là đền 7,2tr..dù chưa lãnh lương đc đồng nào :))

oạch, sao mình không thấy mail rep lại như bạn. hay lại gửi lỗi rồi:((
Nếu gửi trực tuyến hay gửi vào mail acbhr thì đều có phản hồi. nhưng gửi vài mail có tên thì ko có phản hồi đâu bạn. vì hai cái trên là auto reply. còn mail tên là của cá nhân tự tổng hợp nên ko có đâu. nên bạn cứ yên tâm. để chắc chắn hơn bạn có thể gửi cả trực tuyến nữa cũng dc.

bạn nào ký hợp đồng rồi cho mình hỏi là sau khi ký hợp đồng thì mình được phát mấy tờ giấy trong đó có 1 tờ là danh sách các giấy tờ cần hoàn thiện hồ sơ, trong đó mình còn thiếu mấy cái. có cần hoàn thiện luôn k nhỉ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,916
Thành viên mới nhất
elasticamerch
Back
Bên trên