Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hix,hom thu 6 ngay 2 thang 3 minh duoc goi di bo sung hoan thien ho so,va hom nay minh da bo sung,nhung nghe cai chi o day bao co ket qua trong 2 tuan,hix hix,cu nhu la` chac phai co 1 dot xet tuyen vong thu 4 ay ( 3 vong dau la : thi tuyen vong 1,PV1,PV2),thay may anh em o day bao la :" sau khi hoan thien ho so doi tu 15/2 den gio van chua thay goi",hix hix,chac sau cai vong xet tuyen ho so vong 4 nay,minh cung out,say good bye giong may ban kia lun qua,chang hieu ACB no tuyen va` thi tuyen phong van kieu gi nua,NV goi dien bao la da duoc nhan vao lam viec va di bo sung ho so,ma lai im re la the nao ?,hix hix

Mình thấy đây là 1 sự bất cập trong việc tuyển dụng của ACB. Với những người out từ đầu thì ko nói làm gì nhưng với những người được chọn vào vòng tiếp theo thì ít ra cũng nên có thông báo cụ thể, 1 mặt để mình chuẩn bị tâm lý sẵn sàng, 1 mặt để thể hiện sự chuyên nghiệp của ngân hàng. Chứ chờ đợi thế này thực sự là mệt mỏi.

Có kết quả cuối cùng của GDV Hà Nội rồi nha mí bạn. Mình mới nhận được mail sáng nay :p

Có kết quả cuối cùng của GDV Hà Nội rồi nha mí bạn. Mình mới nhận được mail sáng nay :p

Bạn Hạ My ơi, họ thông báo bạn trúng tuyển rồi đúng không? Xin chúc mừng bạn nhé!
Bạn cho mình hỏi là họ có thông báo bạn hoàn thành hồ sơ không? Hiz hiz

Bạn Hạ My ơi, họ thông báo bạn trúng tuyển rồi đúng không? Xin chúc mừng bạn nhé!
Bạn cho mình hỏi là họ có thông báo bạn hoàn thành hồ sơ không? Hiz hiz

Có bạn ạ. Một số giấy tờ và 1 đơn xác nhận (theo mẫu của ACB) với công an phường (chắc là chứng nhận ko có tiền án tiền sự:D)

---------- Post added 06-03-2012 at 10:39 AM ----------

Trời!đỗ mà cũng thông báo qua mail hả bạn?

Ừa. Họ bảo:

Kính gửi: Các Anh/ Chị nhân viên tân tuyển!

Trước tiên, Ngân hàng TMCP Á Châu xin trân trọng cảm ơn tất cả các Anh/ Chị đã tham gia đầy đủ các vòng thi của Ngân hàng Á Châu và trở thành những ứng viên xuất sắc vượt qua các vòng thi và phỏng vấn. Để phục vụ cho các công tác về lương, đào tạo và phúc lợi cho các Anh/ Chị, Ngân hàng Á Châu xin thông báo các công việc mà Anh/ Chị cần thực hiện như sau... bla bla

Chúc mừng bạn Hạ My nhé.hj.mình thi RA ở Hà Nội nhưng chưa có kết quả.hj.sốt ruột quá.bạn thi tuyển đợt nào vậy?pv mấy vòng hả bạn?

Chúc mừng bạn Hạ My nhé.hj.mình thi RA ở Hà Nội nhưng chưa có kết quả.hj.sốt ruột quá.bạn thi tuyển đợt nào vậy?pv mấy vòng hả bạn?

RA và PFC hình như chưa có kq đâu bạn, vì vẫn đang tuyển bổ sung. GDV thì tuyển xong rồi.

Mình pv 1 lần duy nhất ngày 3/2 ở Giảng Võ. Giờ mới có kq. 1 tháng chờ trong mỏi mòn héo hon...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên