Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình vừa mới kết thúc phỏng vấn RA hôm 16/2 ở Giảng Võ. Cảm giác lẫn lộn quá nên vào đây chia sẻ để mọi người comt cho vài câu. Nói chung là chưa bao h phỏng vấn ngắn như thế. Chính xác là bị hỏi 3 câu: giới thiệu bản thân, học trường gi, cấp 3 học trường gi? 0___0. Rồi linh tinh xoáy vào 3 câu đấy 1 tí. Chắc kéo dài chưa được 5 phút. Mình phỏng vấn cuối cùng nên lúc vào, có 3 người thì 2 người ngồi nghe được 30 giây rồi đi ra ngoài (chắc là đi ăn). Nói một hồi thì 1 người vào lại nghe pv tiếp. Buổi trò chuyện kéo dài chưa đến 4 phút thì anh ý bảo cảm ơn rồi cho ra. Mình bất ngờ đến nỗi "Ơ" lên một tiếng rồi sau thấy bị hớ nên đành hỏi "Khi nào có kế quả" (Mặc dù đã biết là tuần sau sẽ có).

Chả hiểu có phải ấn tượng ban đầu của mình tệ quá nên mấy anh chị ey chả thèm pv nữa hay không T____T. Lo quá. Mình không cao lắm nhưng mặt mũi sáng sủa cơ thể cân đối :D. Mỗi tội đang chỉnh răng nên phải đeo niềng nhưng mà sắp tháo rồi. Chắc không phải thấy mình đang niềng răng nên cho out luôn chứ? Hix
Thế thì bạn thi cùng vị trí và cùng đợt với mình rồi. Mấy anh ấy chỉ hỏi mỗi 3 câu thôi à? Hồi xưa mình pv ở Đông Á cũng vào tầm 11 rưỡi nhưng người ta vẫn pv ra tấm ra miếng chứ ko ít thế này

hay nhỉ.mình cũng pv RA nhưng là ở 57B Phan Chu Trinh cơ.lúc đầu là ở Giảng Võ nhưng có chị gọi điện chuyển địa điểm sang Phan Chu Trinh.chắc là đợt này pv nhiều nên chia làm 2 nơi

Mình cũng thi Teller 13/02 này b ơi. Hôm qua được gọi phỏng vấn rồi. 20/02 phỏng vấn ở Giảng Võ. Chả biết có qua không nữa đây. Híc!

chào cả nhà nhé! các nhà ngân hàng tương lai cho mình xin vài ý kiến thảo luận vấn đề này nha:" hiện nay, người dân việt nam đa phần chưa sử dụng cũng như tiếp xuc với các dịch vụ ngân hang, theo bạn giải pháp nào là đơn giản nhất để đưa ngân hang đến tất cả mọi người?"

20 hả bạn?mấy h thế? :( họ gọi cho mình 2 lần mà mình ko biết :( toàn để nhỡ thôi :( ko biết là pv lúc nào?ở bao nhiêu giảng võ vậy bạn?

có bạn nào đi test quên mang theo hồ sơ mà vẫn được gọi đi pv k? ( điểm thi các môn đều trên 50% cả). Hix

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,703
Thành viên mới nhất
lilkleinemerch
Back
Bên trên