Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hì mấy giờ thế bạn:D ko biết sáng t2 gọi cho phòng nhân sự có muộn quá ko nhỉ :D

t được gọi vào ngày 20 nhưng về sau chị nhân sự lại gọ lại đổi sang 22 rồi. không biết mọi người có bị đổi không? sang 20 thì 9h35 còn sáng 22 thì 10h30

mới đổi chiều nay hả bạn?chiều nay tớ gọi lại cho phòng nhân sự nhưng hình như ko có ai làm việc cả :( ko biết thế nào đây

có bạn nào thi csr hôm 15/02 được gọi đi phỏng vấn ở bà triệu hôm 21 ko
mình được gọi nè , không biết có vượt qua được ko nữa , các bạn phỏng vấn ăn mặc quần áo vest đi à ,

Mình mới thi ACB quan hệ khách hàng doanh nghiệp, làm IQ được 21/30, English 21/27, nghiệp vụ được 13/20, liệu có được gọi đi phỏng vấn không các bạn ơi???

sao thi vị trí quan hệ khách hàng có 20 câu nghiệp vụ thôi hả bạn ?
mình thi pfc cũng phải 30 câu , csr đến 70 câu
nhưng mình nghĩ là bạn sẽ được gọi thôi , kết quả không tồi đâu , cứ chờ điện thoại và tin vui bạn nhé
note: nhớ cầm điện thoại 24/24 nhé , kể ra đi vào wc ( hihi) j/k

---------- Post added 18-02-2012 at 10:23 PM ----------

Mình mới thi ACB quan hệ khách hàng doanh nghiệp, làm IQ được 21/30, English 21/27, nghiệp vụ được 13/20, liệu có được gọi đi phỏng vấn không các bạn ơi???

bạn sẽ được gọi thôi , yên tâm đi , chờ điện thoại nhé

---------- Post added 18-02-2012 at 10:27 PM ----------

Mình vừa mới kết thúc phỏng vấn RA hôm 16/2 ở Giảng Võ. Cảm giác lẫn lộn quá nên vào đây chia sẻ để mọi người comt cho vài câu. Nói chung là chưa bao h phỏng vấn ngắn như thế. Chính xác là bị hỏi 3 câu: giới thiệu bản thân, học trường gi, cấp 3 học trường gi? 0___0. Rồi linh tinh xoáy vào 3 câu đấy 1 tí. Chắc kéo dài chưa được 5 phút. Mình phỏng vấn cuối cùng nên lúc vào, có 3 người thì 2 người ngồi nghe được 30 giây rồi đi ra ngoài (chắc là đi ăn). Nói một hồi thì 1 người vào lại nghe pv tiếp. Buổi trò chuyện kéo dài chưa đến 4 phút thì anh ý bảo cảm ơn rồi cho ra. Mình bất ngờ đến nỗi "Ơ" lên một tiếng rồi sau thấy bị hớ nên đành hỏi "Khi nào có kế quả" (Mặc dù đã biết là tuần sau sẽ có).

Chả hiểu có phải ấn tượng ban đầu của mình tệ quá nên mấy anh chị ey chả thèm pv nữa hay không T____T. Lo quá. Mình không cao lắm nhưng mặt mũi sáng sủa cơ thể cân đối :D. Mỗi tội đang chỉnh răng nên phải đeo niềng nhưng mà sắp tháo rồi. Chắc không phải thấy mình đang niềng răng nên cho out luôn chứ? Hix

hihi , tâm lý chung, mình hẹn phỏng vấn hôm 21, hic , hem biết sao nữa , [-O<[-O<[-O<[-O<

mới đổi chiều nay hả bạn?chiều nay tớ gọi lại cho phòng nhân sự nhưng hình như ko có ai làm việc cả :( ko biết thế nào đây

Chiều thứ 7 họ phải nghỉ chứ lại bắt họ làm có mà chết ah :D
đổi hôm qua mà. không thì sáng t2 cứ đi sớm đến đấy hỏi xem cho chắc bạn ah

Chiều thứ 7 họ phải nghỉ chứ lại bắt họ làm có mà chết ah :D
đổi hôm qua mà. không thì sáng t2 cứ đi sớm đến đấy hỏi xem cho chắc bạn ah
thì tại 12h hơn họ mới gọi cho mình mà :(( mình ôm điện thoại cả sáng thì chả thấy :(( đến cái giờ ngủ nghỉ thì gọi làm sao được chứ :(( chắc sáng t2 phải đến hỏi thật rồi ý :(( khổ quá :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog
Back
Bên trên