Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bên ACB này hình như k nhận hsơ thi liên thông thì fảii
bạn mình nộp mà vẫn chưa thấy j

có mà bạn. mình cũng học liên thông vẫn test và phỏng vấn bình thường mà. à, có thể là tùy theo vị trí đó bạn

---------- Post added 18-02-2012 at 10:16 AM ----------

có kết quả pv rồi hay sao mà bạn biết là bị fail thế bạn?

mình ngĩ là chưa có vì bây giờ acb đang tuyển rất nhiều về các chi nhánh ở nhiều tỉnh. mình nghĩ là sẽ tuyển dụng hết rồi thông báo 1 thể để cho đạo tạo 1 đợt để tiết kiệm chi phí chứ.

---------- Post added 18-02-2012 at 10:41 AM ----------

Hôm nay mình mới thi PFC ở 15 trần phú, hải phòng về, kết quả chẳng như mong đợi, không biết thế nào? 23/27, 25/30, 11/20, 7/10.

mình thấy kết quả của bạn khả quan đấy chứ. chuẩn bị đi phỏng vấn thôi. đừng lo quá :) chúc may măn nhé...

---------- Post added 18-02-2012 at 10:49 AM ----------

ban thi hom nao? o thai binh ay
minh nop hso hom 1/2 ma k thay goi.co dong nguoi di thi k ban

mình thi hôm 17/1 và phỏng vấn hôm 6/2. mình nộp hs sơm lăm, đăng tin tuyển dụng cái là nộp luôn. chắc bạn nộp hs muộn quá nên qua mất đợt thi. cứ nhiêu nhiều hs là thi thôi ko phụ thuộc vào tin tuyen dung hết hay chưa hết đâu bạn ạ. nếu vẫn thiếu ng thì sẽ có thêm đọt tuyển nữa. chúc bạn may mắn.

hic. m thi Teller Quảng Ninh hôm 13/2. thi xong thì kq là 24/27, 20/30, 25/40. nghe các b nói là > 50% là đc gọi pv nên cũng thấy mừng mừng. 1 số b hôm qua cũng thi cùng đợt đc gọi đi pv rồi . thế mà đt mình cả ngày hôm qua hết pin nên cũng chẳng bít có đc gọi hay ko. sáng nay gọi lại, họ bảo là chưa có kq. chẳng bít thế nào nữa. ko bít có phải là chưa gọi đến lượt m ko nhỉ ????? cũng có thể m ko có duyên với ACB rùi :))

Mình vừa mới kết thúc phỏng vấn RA hôm 16/2 ở Giảng Võ. Cảm giác lẫn lộn quá nên vào đây chia sẻ để mọi người comt cho vài câu. Nói chung là chưa bao h phỏng vấn ngắn như thế. Chính xác là bị hỏi 3 câu: giới thiệu bản thân, học trường gi, cấp 3 học trường gi? 0___0. Rồi linh tinh xoáy vào 3 câu đấy 1 tí. Chắc kéo dài chưa được 5 phút. Mình phỏng vấn cuối cùng nên lúc vào, có 3 người thì 2 người ngồi nghe được 30 giây rồi đi ra ngoài (chắc là đi ăn). Nói một hồi thì 1 người vào lại nghe pv tiếp. Buổi trò chuyện kéo dài chưa đến 4 phút thì anh ý bảo cảm ơn rồi cho ra. Mình bất ngờ đến nỗi "Ơ" lên một tiếng rồi sau thấy bị hớ nên đành hỏi "Khi nào có kế quả" (Mặc dù đã biết là tuần sau sẽ có).

Chả hiểu có phải ấn tượng ban đầu của mình tệ quá nên mấy anh chị ey chả thèm pv nữa hay không T____T. Lo quá. Mình không cao lắm nhưng mặt mũi sáng sủa cơ thể cân đối :D. Mỗi tội đang chỉnh răng nên phải đeo niềng nhưng mà sắp tháo rồi. Chắc không phải thấy mình đang niềng răng nên cho out luôn chứ? Hix

Mình vừa mới kết thúc phỏng vấn RA hôm 16/2 ở Giảng Võ. Cảm giác lẫn lộn quá nên vào đây chia sẻ để mọi người comt cho vài câu. Nói chung là chưa bao h phỏng vấn ngắn như thế. Chính xác là bị hỏi 3 câu: giới thiệu bản thân, học trường gi, cấp 3 học trường gi? 0___0. Rồi linh tinh xoáy vào 3 câu đấy 1 tí. Chắc kéo dài chưa được 5 phút. Mình phỏng vấn cuối cùng nên lúc vào, có 3 người thì 2 người ngồi nghe được 30 giây rồi đi ra ngoài (chắc là đi ăn). Nói một hồi thì 1 người vào lại nghe pv tiếp. Buổi trò chuyện kéo dài chưa đến 4 phút thì anh ý bảo cảm ơn rồi cho ra. Mình bất ngờ đến nỗi "Ơ" lên một tiếng rồi sau thấy bị hớ nên đành hỏi "Khi nào có kế quả" (Mặc dù đã biết là tuần sau sẽ có).

Chả hiểu có phải ấn tượng ban đầu của mình tệ quá nên mấy anh chị ey chả thèm pv nữa hay không T____T. Lo quá. Mình không cao lắm nhưng mặt mũi sáng sủa cơ thể cân đối :D. Mỗi tội đang chỉnh răng nên phải đeo niềng nhưng mà sắp tháo rồi. Chắc không phải thấy mình đang niềng răng nên cho out luôn chứ? Hix

Bạn ơi, hum đi test RA điểm 3 môn cua ban la bnhiu zay?

có ai phỏng vấn csr hum 3/2 có kết quả chưa ah, loa loa cho cả nhà với nhé. ngồi đợi tn thúi hết cả ruột gan :(((((((( trượt thì có đc thông báo hem cả nhà :|
ban cũng PV 3/2 ah...mình cũng đang chờ mà ...chán quá...thấy lại tiếp các đợt khác liên tục..hjxhjx
kể mà trượt..gửi mail hay j đấy cho mình đỡ trông nhỉ:(

mình thi hôm 14/2 hwa được gọi đi phỏng vấn ở Bà Triệu vào ngày 21/2 tới. mình thi đựoc có 3 ngày là đươc gọi đi pv rùi mà. Nhưng các bạn thường pv o GV mà mình lại phải pv ở Bà Triệu nhỉ. Lo quá đi mất

hic.mình thi teller hôm 13/2, chiều qua bên phòng ns gọi cho mình mà mình ko nghe máy :(( hnay gọi lại mãi mà ko đc :(( có ai đc gọi pv teller chưa vậy ? ko biết họ có gọi lại cho mình nữa ko nhỉ :(( lo quá :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,713
Thành viên mới nhất
thangvtb
Back
Bên trên