Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ờ thi xong có diểm mà toàn trên 7 hết :))
ghê không, đây là hàng khủng rồi, hì
Bên lớp tớ có Kim Anh là RA của Hà Nam đấy, có gì hai bạn giao lưu trước đi, dù sao sau cũng là đồng nghiệp mà. Tuấn có gì cần cầu nối tớ xung phong nhá

Sặc đi an với karaoke với bạn ấy rồi. Hôm họp chi nhánh mờ, trước thi hắn ngồi cạnh tớ rồi 2 đứa trao đổi bài mà :)) Giờ tớ thì cũng ko ham hố chuyện t/c, lo sự nghiệp tiếp, c add yaho tớ tuandhtm1 chứ nói chuỵen ở dây ko tiện đâu !

Ở ACB khi nộp hồ sơ ko có mail Rep. Nếu có mail rep thì chia buồn bạn đã trượt :D

---------- Post added 18-10-2011 at 08:14 PM ----------

Trước mình có thi thẩm định dạng câu hỏi đại loại như:
-Với TSBD như này thì dùng phuơng pháp thẩm định nào
-Họ sẽ cho phuơng án rồi các bạn chọn phuơng pháp thẩm định phù hợp với phuơng án họ đưa ra. Mấy cầu này hay nhầm lắm nên phải cẩn thận
- Các nguyên tắc thẩm định.
- Phuơng pháp thẩm định hiện đang được sử dụng nhiều .............
- Bạn cứ học hết các phuơng pháp thẩm định + các nguyên tắc rồi đọc thêm trên internet thì chắc ko có vấn đề gì với vòng sơ loại
-Bạn đọc thêm 1 số công văn về thẩm định trên mạng nữa. Trước mình ko học chuyên nghanh thẩm định mà cũng ko học gì mà vẫn qua vòng sơ loại

---------- Post added 18-10-2011 at 08:16 PM ----------

Luơng thẩm định bên ACB cũng rất ổn bạn ak, Mình ko tiện nói con số cụ thể nhưng có thể nói ko hề thấp so với các Nh khác Nhưng Thẩm định bên ACB mà làm tại AREV thì đi thẩm định suốt. Bạn nên xác định trước vì luơng cao đồng nghĩa với công việc và trách nhiệm cũng cao :)
dạ, vâng! e cám ơn a^^! e apply vị trí thẩm định tài sản ở chi nhánh QN, e đã qua vòng sơ loại dưới chi nhánh, sau đó đc quản lí nhân sự phái Bắc trên HN gọi pv qua đt và rùi đc gọi hoàn thiện hồ sơ để gửi vào trong Nam rùi nhưng e đang lo ko bít trong hội sở tphcm có gọi ra pv nữa hay ko, nhiều điều e còn chưa biết nên e mong a và các bạn chia sẻ thêm kinh nghiệm cho e và cho mọi người. e cám ơn a nhìu^^hii

dạ, vâng! e cám ơn a^^! e apply vị trí thẩm định tài sản ở chi nhánh QN, e đã qua vòng sơ loại dưới chi nhánh, sau đó đc quản lí nhân sự phái Bắc trên HN gọi pv qua đt và rùi đc gọi hoàn thiện hồ sơ để gửi vào trong Nam rùi nhưng e đang lo ko bít trong hội sở tphcm có gọi ra pv nữa hay ko, nhiều điều e còn chưa biết nên e mong a và các bạn chia sẻ thêm kinh nghiệm cho e và cho mọi người. e cám ơn a nhìu^^hii

Nếu như vậy thì chúc mừng bạn. Hội sở duyệt xong là bạn được kí hợp đồng thử việc bạn a. Chúc mừng nhé !

Nếu như vậy thì chúc mừng bạn. Hội sở duyệt xong là bạn được kí hợp đồng thử việc bạn a. Chúc mừng nhé !
vâng, e cám ơn a! e chờ đến nay là gần 4 tuần rùi mà chưa có thông tin j, lâu quá.hix. à, a có bít thông thường sau khi đc quản lí nhân sự phái Bắc pv xong thì hội sở trong tphcm có gọi ra pv mình nữa ko ạ?

vâng, e cám ơn a! e chờ đến nay là gần 4 tuần rùi mà chưa có thông tin j, lâu quá.hix. à, a có bít thông thường sau khi đc quản lí nhân sự phái Bắc pv xong thì hội sở trong tphcm có gọi ra pv mình nữa ko ạ?

trước mình cũng đợi tầm 1 tháng bạn a, cái pv qua đt thì có người có có người ko cái này mình ko chắc !

trước mình cũng đợi tầm 1 tháng bạn a, cái pv qua đt thì có người có có người ko cái này mình ko chắc !
vâng, bạn e apply PFC cùng đợt với e đc HO trong Nam gọi ra pv nữa nên e nghĩ có khi vị trí mình cũng thế nên đang lo,hii. à, tối qua e add nick a đó, có j thì khi nào online a e mình nói chuyện a chia sẻ cho e ít kinh nghiệm nhé^^

Các bác ơi em thi test Kế toán viên hôm 15/10 kết quả IQ 18/27, AV 14/30, NV 20/40. Theo các bác có hi vọng gì không ạ? Em xin cảm ơn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,713
Thành viên mới nhất
thangvtb
Back
Bên trên