Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ôi thế có khi nào rớt không nhỉ ? huhu. Làm sao để biết được mình rớt hay đậu. Bạn có sđt của nhân sự trên đó không? HIc huhu

Hành trình gia nhập ACB của mình nè, hy vọng được gặp bạn
12/9 nộp đơn
13/9 đc gọi đi test (3h)
16/9 đc thông báo đậu và đi phỏng vấn lần 1 vào ngày 20/9 (thực sự trong khoảng thời gian này mình đã đi làm tại 1 NH nhà nước khác và không có ý định làm tại ACB)
20/9 đi p.vấn lần 1 (4h45), gặp lại khoảng 4 bạn cùng đi thi hôm 16/9
phỏng vấn xong thấy cũng bình thường, không trông chờ gì lắm vì thấy mình trả lời dở ẹc
29/9 vào một buổi sáng đẹp trời, anh Phó phòng TDCN tại 1 CN gọi điện mời mình đi p.vấn lần 2
30/9 đối diện với Giám đốc và anh í (9h30), bắt đầu từ lúc này mới bắt đầu cảm thấy thích phong cách làm việc chuyên nghiệp cũng như thái độ quan tâm đến ứng viên của ACB
Đợi....đến 3/10 chị Nhân sự gọi báo đậu rồi nhưng tiếp tục đi p.vấn lần 3 tại 1 CN khác do CN này đang thiếu người
4/10 đối diện Giám đốc CN này (10h). Nhưng mình đã lựa chọn làm ở CN đầu tiên
Đợi...ôm điện thoại 24/24...sốt ruột quá lại gọi điện hỏi....
13/10 nhận đc điện thoại mời đi kí ofer, phê như con tê tê ^^
14/10 lúc 4h30 được phổ biến công việc, thời gian học việc, thử việc...và chính thức trở thành member của ACB khi đặt bút kí offer vào lúc 5h.
Chấm dứt khoảng thời gian chời đợi , nghe đồn, hoài nghi và lựa chọn.
Con đường mới đầy thử thách ở trước mắt. Mình đã từ bỏ một môi trường làm việc ổn định và quen biết để đến với ACB đầy thách thức và thú vị. Mong rằng mình sẽ thành công với con đường đã chọn.
Và tất cả các bạn cũng vậy ^^

12/9 nộp đơn
13/9 đc gọi đi test (3h)
16/9 đc thông báo đậu và đi phỏng vấn lần 1 vào ngày 20/9 (thực sự trong khoảng thời gian này mình đã đi làm tại 1 NH nhà nước khác và không có ý định làm tại ACB)
phỏng vấn xong thấy cũng bình thường, không trông chờ gì lắm vì thấy mình trả lời dở ẹc
29/9 vào một buổi sáng đẹp trời, anh Phó phòng TDCN tại 1 CN gọi điện mời mình đi p.vấn lần 2
30/9 đối diện với Giám đốc và anh í (9h30), bắt đầu từ lúc này mới bắt đầu cảm thấy thích phong cách làm việc chuyên nghiệp cũng như thái độ quan tâm đến ứng viên của ACB
Đợi....đến 3/10 chị Nhân sự gọi báo đậu rồi nhưng tiếp tục đi p.vấn lần 3 tại 1 CN khác do CN này đang thiếu người
14/10 lúc 4h30 được phổ biến công việc, thời gian học việc, thử việc...và chính thức trở thành member của ACB khi đặt bút kí offer vào lúc 5h.
Con đường mới đầy thử thách ở trước mắt. Mình đã từ bỏ một môi trường làm việc ổn định và quen biết để đến với ACB đầy thách thức và thú vị. Mong rằng mình sẽ thành công với con đường đã chọn.
Chúc mừng bạn nhé! Bạn thật giỏi và may mắn , mình cũng phỏng vấn xong rồi đang đợi hội sở duyệt hồ sơ lo lắng quá o biết sẽ ra sao và bao lâu nữa thì có kết quả bạn nhỉ

các bạn ơi cho mình hỏi, thi tuyển vị trí nhân viên QHKH tại Hà Nội ở ACB phải trải qua mấy vòng vậy?

---------- Post added 20-10-2011 at 02:57 PM ----------

không biết ai trên này thi nhân viên QHKH mà cùng cảnh ngộ với mình không
chờ đợi acb đến dài cả mũi
25/8 được gọi lần đầu tiên --> 27/8 test
1/10 được gọi hoàn thiện hồ sơ --> 6/10 phỏng vấn lần 1 tại 211 Giảng võ
được hẹn 1 tuần sau thông báo kết quả thế mà đến bi h vẫn chưa thấy h
héo hon tưởng die đến nơi làm quả liều gọi cho nhân sự acb thì đc bit tên e đã pass pv lần 1, bình tĩnh chờ đợi bọn chị pv lần 2
từ đấy đến h mất gần 2 tháng với acb mà vẫn còn dang dở
ko biết phải chờ đến bao h, thậm chí còn chả biết mình đã đồng hành đc ?%quãng đường cùng acb.nản!!!

12/9 nộp đơn
13/9 đc gọi đi test (3h)
thế là bạn đc nhanh đó, chắc bạn ở trong Nam hả^^?

các bạn ơi cho mình hỏi, thi tuyển vị trí nhân viên QHKH tại Hà Nội ở ACB phải trải qua mấy vòng vậy?

---------- Post added 20-10-2011 at 02:57 PM ----------

không biết ai trên này thi nhân viên QHKH mà cùng cảnh ngộ với mình không
chờ đợi acb đến dài cả mũi
25/8 được gọi lần đầu tiên --> 27/8 test
1/10 được gọi hoàn thiện hồ sơ --> 6/10 phỏng vấn lần 1 tại 211 Giảng võ
được hẹn 1 tuần sau thông báo kết quả thế mà đến bi h vẫn chưa thấy h
héo hon tưởng die đến nơi làm quả liều gọi cho nhân sự acb thì đc bit tên e đã pass pv lần 1, bình tĩnh chờ đợi bọn chị pv lần 2
từ đấy đến h mất gần 2 tháng với acb mà vẫn còn dang dở
ko biết phải chờ đến bao h, thậm chí còn chả biết mình đã đồng hành đc ?%quãng đường cùng acb.nản!!!

Mình cũng cùng cảnh ngộ như bạn nè, thời gian thi test, hoàn thiện hồ sơ và phỏng vấn giống y hệt luôn. Chỉ có điều mình chưa biết đã pass pv vòng 1 chưa thôi, bạn cho mình sđt mà bạn gọi với để mình gọi hỏi thử xem sao?

:|có bạn nào t7 này được đi phỏng vấn ko nhỉ? mình thắc mắc là có thi viết ko mà pvan trc, mình dự thi vị trí QHKH :|

ban phong van o dau , vi tri gi vay, minh phong van o giang vo vi tri nhan vien dich vu khach hang, co hai chi hoi minh, ban đầu là giới thiệu về bản thân, kinh nghiệm và hiểu gì về vị trí mình chọn, có điểm gì phù hợp với vị trí đó..có vậy thôi bạn ạ, chúc bạn ngày mai phỏng vấn tốt nhé!

---------- Post added 16-10-2011 at 08:26 PM ----------

bạn phỏng vấn cn hay HN mình phỏng vấn CN vòng 1 ở giảng võ hôm 7/10 gọi phỏng vấn vòng 2 tại chi nhánh rồi đang đợi kết quả chẳng biet thế nào nữa
Gọi điện lên acb hỏi đi: 043.944.7882

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,913
Thành viên mới nhất
Coongameb52
Back