Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
tớ cũng bên QHKH chi nhánh PT này.hi. nhưng tớ đc hẹn lúc 11h40 cơ.hix.sao các anh chị ấy làm muộn thế nhỉ

Nói chung phỏng vấn ở ACB tùy từng chỗ phỏng vấn mà sẽ có những câu hỏi khoai. Nếu bạn nào được phỏng vấn ở Bà Triệu từ trước tháng 6 mà được gặp chị Loan xinh gái thì có khi lần sau sợ không dám thi ACB nữa. :D

Câu hỏi đầu tiên vẫn là "Bạn hãy tự giới thiệu về bản thân". Bạn nên nói ngắn gọn, nói chậm và rõ ràng (đừng nói lí nhí nếu bạn không muốn mất điểm ngay từ đầu với nhà tuyển dụng).

Sau đó sẽ là công việc hiện tại (hoặc bạn đã làm): Tập trung vào những công việc chính bạn phải làm (đừng dài dòng quá)

Và tiếp sau nữa sẽ là rất nhiều câu hỏi, tùy từng tình huống cụ thể mà mỗi nhà tuyển dụng sẽ đưa ra các câu hỏi khác nhau.

Quan trọng nhất là các bạn hãy tự tin, khi nghe câu hỏi nên dành vài giây suy nghĩ trước khi trả lời.

Chúc các bạn thành công!

e mới thi nhân viên truy xuất dữ liệu ở ACB hôm 4.11 vừa rồi, mai có lịch phỏng vấn
nhà mình có ai có kinh nghiệm pv về vị trí này chia sẻ cho e một chút vs :D

cả nhà ơi, có ai phỏng vấn hôm 5/10 vị trí nhân viên dịch vụ khách hàng ko??????? đã đc gọi thông báo j chưa vậy. :(

hic, tớ học Luật HN, đợt nộp hồ sơ thi pháp lí chứng từ ở ACB chi nhánh Hải Phòng nhưng vị trí đó ở Hp k có, chị Nga bên nhân sự chỗ Bà Triệu có bảo tớ nên thi GDV vì chi nhánh HP đang thiếu. Tớ thi hôm 22/9 qua vòng test, tới hôm 3/10 đi pv. 5/10 chị Nhung phòng nhân sự goị hoàn thiện hồ sơ. Thế rồi tới sáng nay chị ý gọi bảo hồ sơ của tớ hội sở trong TP.HCM bảo tớ k thuộc đúng chuyên ngành như kinh tế, ngân hàng nên chưa ok đâu. Có j chị ấy sẽ thông báo lại :(( Bao nhiêu công sức, giờ lại bảo thế là sao?? là dư nào chứ? quá đáng quá mất thôi!!!

tớ vừa gọi hỏi một chị, chị ấy cũng bảo chuyển hồ sơ của tớ vào hội sở trong Tp HCM rồi. đành chờ thôi cậu ạ. chờ đợi và hi vọng. :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,106
Tổng số thành viên
351,947
Thành viên mới nhất
leonguyen0707
Back
Bên trên