Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thax cậu đã hỏi thăm :D. Tớ gọi hôm thứ 6 thì chị ý bảo là sẽ xem lại, nhưng chưa thấy gọi lại :(. Hình như điểm tiếng anh bị nhầm lẫn gì đó :-s.

uh,t pv rùi mà giờ cũng chẳng đc gọi, mặc dù pv cũng khá ổn nè :( có bạn đc gọi rùi, có lẽ out quá

Pv hỏi những gì thế b?

uhm, câu muôn thuở đầu tiên là giới thiệu bản thân nè bạn
sau thì họ hỏi về công việc mình làm gần đây
vs cả thi bank nào chưa? vì sao k đạt
nói chung là mỗi ng họ sẽ hỏi 1 cách khác nhau đó, có bạn vào trc mình bị xoay về NPV nè :-s
tự tin lên bạn nhé :) dù là chẳng biết số mình dư lào nữa :-s

uhm. Tớ cũng thế. Ko hỏi gì đến nghiệp vụ cả. Khi nào được gọi pv tiếp thì nhớ thông báo nhá

co ai pv ở ACB Bắc Giang mà đựoc gọi rùi không.mình phỏng vẫn được hơn 1 tuần rồi mà chưa thấy tin tức gì.
Nếu không đạt thì có dược thông báo gì không nhỉ

Bạn cứ đặt câu hỏi đi, nếu biết mình chia sẻ thông tin cho

có mem nào biết lớp đào tạo kiểm toán nội bộ của ACB ở đâu không ? đào tào ở TT Bà Triệu hay TT Hoàng Quốc Việt thế?
lương và phụ cấp vị trí này như thế nào ? thank !

Mình đuợc gọi phỏng vấn chiều 12/10 tại 211- Giảng võ. không biết họ se hỏi những gì cho vị trí quan hệ khách hàng nhi

Trưa nay mình đã được bên nhân sự gọi hoàn thiện hồ sơ để đi phỏng vấn rùi :) nộp hồ sơ tại 211 Giảng võ. Hic, test từ 26/08 mà tận 1/10 mới được gọi đi phỏng vấn :)) lâu thật là lâu :( các bạn chưa được gọi cứ cố gắng chờ đợi nhé :) tự tin vào bản thân là ok.
Mình cũng test PFC từ 26/8 mà hôm nay chị ấy mới gọi bảo 14/10 đi phỏng vấn ở 211 Giảng Võ.

---------- Post added 10-10-2011 at 06:01 PM ----------

hic không bết bây giờ có phải là mình đang hối hận ko nữa, mình ko hòa hợp được với mội trường làm việc ở ACB, các giao dịch viên thì cạnh tranh nhau để giành khách để hoàn thành chỉ tiêu 1 ngày phải làm trên 100 chứng từ , bắt làm việc túi bụi đến nỗi ko cho uống nước và đi wc , còn mình thì 1 ngày phải uống từ 3-5 lít nước mới được (điều đó khiến cho mấy chị cảm thấy phiền lòng) , mình cũng ko biết sao nữa , mà có nên bắt ép sức lao động của ng khác đến mức như thế ko chứ?
Còn làm việc thì toàn là đứng suốt , không có thời gian mà ngồi nữa đấy , mình thấy mình ko thể nào mà làm việc trong một môi trường mà vắt cạn sức lao động của ng khác như thế được huhu , mình phải làm sao đây ?
Còn chị kia đi từ vị trí nhân viên Quỹ lên GDV thì còn bị bắt khi nào mà quầy giao dịch ko có khách thì phải vào phòng Quỹ làm phụ nữa chứ , ko cho ngta có thời gian nghỉ ngơi như thế là cùng.
Bởi vậy các bạn nữ nào mà cảm thấy thích hợp được với môi trường cạnh tranh khốc liệt và làm việc vất vả như thế thì hãy vào ACB nhé !
Bạn ơi, thế PFC thì sao? Hic.

Back
Bên trên