Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tớ cũng gửi CV từ ngày 5/9 cho đợt tuyển dụng hết 30/9 cũng chưa thấy gọi. Tớ chỉ nộp hồ sơ trực tuyến và gửi cv qua email thôi!

ca nha oi, sao minh nop ho so vi tri CVQHKH tu mung 2/9 cho dot tuyen dung het 30/9 ma gio chua thay duoc goi vay? Co ban nao duoc goi o vi tri giong nhu minh trong dot nay chua?(Xin loi vi minh ko go Tieng Viet co dau, tai nha minh dang hong Vietkey:()

Thường thì nó tổ chức trong đợt tuyển dụng thôi, hiếm khi ra tháng lắm vì lượng hồ sơ nộp cho các vị trí rất nhiều, đặt biệt là quan hệ KH. Bạn nộp thử lại vào T10 xem sao?

tớ cũng nộp đợt 30/9 và cũng chưa được gọi, bạn yên tâm. tớ là dân ngoại đạo thi ngân hàng, bạn cho mình hỏi thi QHKH thì phải học những gì được không? thanks

---------- Post added 03-10-2011 at 08:35 AM ----------

mà tớ cũng thắc mắc PFC với RA thì khác nhau như thế nào? RA thì có bị ép doanh số không?

Theo mình biết thì RA là chuyên viên tín dụng khôgn bị ép doanh số nhưng thường vị trí này đòi hỏi phải có kinh nghiệm và thường ưu tiên tuyển nam. Còn PFC là chuyên viên tư vấn tài chính bị ép doanh số cả về tiền huy động và tiền cho vay, áp lực lắm nhưng có nhiều cơ hội phát triển.

Tớ cũng gửi CV từ ngày 5/9 cho đợt tuyển dụng hết 30/9 cũng chưa thấy gọi. Tớ chỉ nộp hồ sơ trực tuyến và gửi cv qua email thôi!

Bạn dự tuyển vị trí nào thế?

Theo mình biết thì ACB chuẩn bị tăng lương và qua tết lại tăng thêm 1 đợt nữa hic hic nên bạn các bạn cố gắng lên nhé. KO biết sao nhưng mình rất thích ACB chỉ là duyên chưa tới huhu, ACB đào tạo bài bản và chuyên nghiệp lắm ^_^

mình nộp RA bạn ạ! Cũng đang không biết nộp vào vị trí gì, anh mình cũng đang làm RA của HD bank nên nói mình nộp RA, mình học qtkd, cũng đi làm kd 9 tháng rồi! con gái mà nên cũng đang muốn tìm việc gì nhàn nhàn, kd áp lwcj và vất vả quá!

các bạn pv vị trí PFC về chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người với, nghe bảo ACB pv khó nên lo quá à :( , thanks mọi người nhiều :)

thi bên ACB bao nhiu điểm là đậu các bạn nhỉ? mình thi PFC hôm 1/10, có bạn nào được gọi đi pv hay chưa?

hỏi cũng nhìu lắm, nhưng mà cũng như bình thường thoy, giới thiệu bản thân, r hỏi PFC là j ? có chịu đi về tỉnh làm k ? có thấy chỉ tiêu cao quá và làm nổi k ?
mình trả lời cũng tạm, nhưng k bít sao, họ nói khoảng 10-15 ngày sẽ có kết quả..hy vọng là ok ^^

hỏi cũng nhìu lắm, nhưng mà cũng như bình thường thoy, giới thiệu bản thân, r hỏi PFC là j ? có chịu đi về tỉnh làm k ? có thấy chỉ tiêu cao quá và làm nổi k ?
mình trả lời cũng tạm, nhưng k bít sao, họ nói khoảng 10-15 ngày sẽ có kết quả..hy vọng là ok ^^

bạn ơi, bạn ứng tuyển ở HN hay là ở tỉnh, mình bị chuyển hồ sơ về tỉnh :|

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,658
Thành viên mới nhất
destinocentro
Back