Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bao jo ấy pv thế, hum nay t thấy được gọi đi hoàn thiện thôi, chưa thấy gọi đi pv

---------- Post added 01-10-2011 at 10:56 PM ----------

Mỗi 1 môn là trên 50% Bắc nhé, hi, cậu thi vào vị trí gì thế, t thi từ hồi tháng 8 cơ ý, giờ mới được gọi đi hoàn thiện hồ sơ
Bạn đi test đợt 27/08 đúng ko? T cũng test đợt đó mà ko thấy gì :|.

hic không bết bây giờ có phải là mình đang hối hận ko nữa, mình ko hòa hợp được với mội trường làm việc ở ACB, các giao dịch viên thì cạnh tranh nhau để giành khách để hoàn thành chỉ tiêu 1 ngày phải làm trên 100 chứng từ , bắt làm việc túi bụi đến nỗi ko cho uống nước và đi wc , còn mình thì 1 ngày phải uống từ 3-5 lít nước mới được (điều đó khiến cho mấy chị cảm thấy phiền lòng) , mình cũng ko biết sao nữa , mà có nên bắt ép sức lao động của ng khác đến mức như thế ko chứ?
Còn làm việc thì toàn là đứng suốt , không có thời gian mà ngồi nữa đấy , mình thấy mình ko thể nào mà làm việc trong một môi trường mà vắt cạn sức lao động của ng khác như thế được huhu , mình phải làm sao đây ?
Còn chị kia đi từ vị trí nhân viên Quỹ lên GDV thì còn bị bắt khi nào mà quầy giao dịch ko có khách thì phải vào phòng Quỹ làm phụ nữa chứ , ko cho ngta có thời gian nghỉ ngơi như thế là cùng.
Bởi vậy các bạn nữ nào mà cảm thấy thích hợp được với môi trường cạnh tranh khốc liệt và làm việc vất vả như thế thì hãy vào ACB nhé !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hiii! ấy làm ở đâu thế? mình tưởng GDV ở ACB ok lắm mà

---------- Post added 02-10-2011 at 09:02 AM ----------

hic không bết bây giờ có phải là mình đang hối hận ko nữa, mình ko hòa hợp được với mội trường làm việc ở ACB, các giao dịch viên thì cạnh tranh nhau để giành khách để hoàn thành chỉ tiêu 1 ngày phải làm trên 100 chứng từ , bắt làm việc túi bụi đến nỗi ko cho uống nước và đi wc , còn mình thì 1 ngày phải uống từ 3-5 lít nước mới được (điều đó khiến cho mấy chị cảm thấy phiền lòng) , mình cũng ko biết sao nữa , mà có nên bắt ép sức lao động của ng khác đến mức như thế ko chứ?
Còn làm việc thì toàn là đứng suốt , không có thời gian mà ngồi nữa đấy , mình thấy mình ko thể nào mà làm việc trong một môi trường mà vắt cạn sức lao động của ng khác như thế được huhu , mình phải làm sao đây ?
Còn chị kia đi từ vị trí nhân viên Quỹ lên GDV thì còn bị bắt khi nào mà quầy giao dịch ko có khách thì phải vào phòng Quỹ làm phụ nữa chứ , ko cho ngta có thời gian nghỉ ngơi như thế là cùng.
Bởi vậy các bạn nữ nào mà cảm thấy thích hợp được với môi trường cạnh tranh khốc liệt và làm việc vất vả như thế thì hãy vào ACB nhé !
hiii! ấy làm ở đâu thế? mình tưởng GDV ở ACB ok lắm mà

Ít nhất thì cũng được gọi phỏng vấn chứ. Hơn một tháng rồi. Huhu. Tớ không cam tâm :((
t nghĩ là cứ mang máy tính đi, có mấy câu kiểu như là : 2+ 4+6+....+18=?:D

---------- Post added 01-10-2011 at 09:17 AM ----------

t cũng đi hum đó nè, sao mãi hok thấy nhỉ

bao jo ấy pv thế, hum nay t thấy được gọi đi hoàn thiện thôi, chưa thấy gọi đi pv

Tớ cũng chưa thấy họ thông báo lịch phỏng vấn. Chỉ bảo thứ 2 hoàn thiện hồ sơ rồi nộp cho họ thui bạn ạ. Mình cứ có cảm tưởng là lại tiếp tục phải chờ rùi :((. Nhưng chắc là ko lâu như đợt đợi kết quả phỏng vấn. Mai mình đến rùi hỏi họ xem họ có thông báo luôn ngày phỏng vấn ko? Hi vọng là ko nhận được câu trả lời: "bạn yên tâm, khi nào có lịch bên mình sẽ gọi cho bạn" :((.

ca nha oi, sao minh nop ho so vi tri CVQHKH tu mung 2/9 cho dot tuyen dung het 30/9 ma gio chua thay duoc goi vay? Co ban nao duoc goi o vi tri giong nhu minh trong dot nay chua?(Xin loi vi minh ko go Tieng Viet co dau, tai nha minh dang hong Vietkey:()

ca nha oi, sao minh nop ho so vi tri CVQHKH tu mung 2/9 cho dot tuyen dung het 30/9 ma gio chua thay duoc goi vay? Co ban nao duoc goi o vi tri giong nhu minh trong dot nay chua?(Xin loi vi minh ko go Tieng Viet co dau, tai nha minh dang hong Vietkey:()
tớ cũng nộp đợt 30/9 và cũng chưa được gọi, bạn yên tâm. tớ là dân ngoại đạo thi ngân hàng, bạn cho mình hỏi thi QHKH thì phải học những gì được không? thanks

---------- Post added 03-10-2011 at 08:35 AM ----------

mà tớ cũng thắc mắc PFC với RA thì khác nhau như thế nào? RA thì có bị ép doanh số không?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
351,987
Thành viên mới nhất
kyzsccll22
Back
Bên trên