Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có ai trên này đi test hôm 27/8 ở Hoàng Quốc Việt được gọi chưa vậy. Tớ test được trung bình gần 7 mà không được gọi nè. Huhu.

bạn đi test ở đó rồi à?
Mình test vào 1/10 này
mà bạn ơi test ở đó có khó không thế?
bạn còn nhớ gì không share cho mình ít ?
thanks bạn nhiều!

xin chào cả nhà!!
em là gà mới vào nên có gì xin anh chị chỉ giáo
sáng mai em đi thi tại acb , sợ hồi hộp nữa.
liệu được khoảng 5, 6 điểm có ok ko vậy? tiền bối nào thi trước cho e bít vs được ko?

xin chào cả nhà!!
em là gà mới vào nên có gì xin anh chị chỉ giáo
sáng mai em đi thi tại acb , sợ hồi hộp nữa.
liệu được khoảng 5, 6 điểm có ok ko vậy? tiền bối nào thi trước cho e bít vs được ko?
Chưa thi mà biết sẽ thi khoảng 5, 6 điểm, ghê thế bạn, cỡ đó là sẽ ok được gọi đi phỏng vấn mà :) Có ở HCM không cho tớ số phone cùng share kinh nghiệm thi nào!!!

Về Nghiệp vụ:
1. Một số bài về kỹ năng bán hàng, mình ko nhớ rõ nhưng mà cũng không khó đâu! :)
2. Một số bài IQ gần giống trong web cannao đó bạn.
3. Một số bài toán giống hồi cấp 1, cụ thể là:
- Có 15 người làm 1 chiếc đồng hồ trong 3 ngày, sau 1 ngày thì có 9 người nghỉ và chỉ còn 6 người làm nốt đồng hồ. Hỏi là 6 người đó sẽ làm hết đồng hồ trong bao nhiêu ngày? Đáp án là 5 đó! ) .Bài này nhớ nhất vì hồi cấp 1 thích làm dạng này!^^
- Có một bài về bán bia nhưng mình ko nhớ rõ nữa.
4. Bài tập về chứng khoán liên quan đến tốc độ tăng trưởng, cổ phần, … mình ko nhớ rõ vì thi cũng lâu lâu rùi.

Tiếng anh thì chủ yếu là về ngữ pháp cơ bản, không liên quan đến tiếng anh chuyên ngành ngân hàng gì cả.
Mình thi hơn 1 tháng rùi nên cũng ko nhớ rõ lắm, lúc nào nhớ thì share tiếp nhá! Chúc bạn thi tốt!^^, :)

cho mình hỏi với, đi thi viết ( mang theo giấy nháp, máy tính...) là thi như bạn này nói ah.
thứ 3 tuần tới là mình thi rồi, hic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back