Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
dễ thôi các bạn yên tâm. Mình thi vị trí này 1 lần rồi mình biết mà IQ với nghiệp vụ ko có gì khó cả :D

dễ thôi các bạn yên tâm. Mình thi vị trí này 1 lần rồi mình biết mà IQ với nghiệp vụ ko có gì khó cả :D
Hi Tuấn, tớ là dân ngoại đạo, mặc dù cũng đa tham gia nhiều lớp học về ngân hàng rùi, nhưng không tự tin cái khoản Nghiệp vụ cho lém. Bạn có nhớ Nghiệp vụ thi ở ACB vị trí CV QHKH là về những phần j không? Mà bạn đã đi làm ở vị trí PFC chưa?Thanks bạn Tuấn!

---------- Post added 19-08-2011 at 04:59 PM ----------

uhm. mình cũng thi lần đầu acb. sao hạn là 31/8 mà h đã thi rùi nhỉ. chắc thi từng đợt cho đỡ đông
Mình cũng không rõ nữa bạn ạ, cũng thấy thắc mắc sao chưa đến dealine mà. :( Mà Ngân hàng này thấy hay tuyển thật. chẳng lẽ vào Ngân hàng này khó khăn vậy sao> :( :((

1. Tớ cũng dân ngoại đạo nè, học quản trị kinh doanh ở đại học thuơng mại nên nghiệp vụ cũng gà lắm. Bài thi QHKH thì thi 80 câu và có nhiều vấn đề lắm ( các sản phẩm của acb như dịch vụ chuyển tiền, lãi suất, ngoại tệ ..... thứ 2 nữa là các tình huống giải quyết như là KH đến rút tiền ko mang cmtnd có cho rút ko,.........) nhiều quá tớ ko nhớ hết được nói chung là cũng ko khó
2. Mai mới lên hoàn thiện lại hs vì hs tớ hoàn thiện trước đã bị thất lạc. :(

Bạn có đi học khóa đào tạo II ko

1. Tớ cũng dân ngoại đạo nè, học quản trị kinh doanh ở đại học thuơng mại nên nghiệp vụ cũng gà lắm. Bài thi QHKH thì thi 80 câu và có nhiều vấn đề lắm ( các sản phẩm của acb như dịch vụ chuyển tiền, lãi suất, ngoại tệ ..... thứ 2 nữa là các tình huống giải quyết như là KH đến rút tiền ko mang cmtnd có cho rút ko,.........) nhiều quá tớ ko nhớ hết được nói chung là cũng ko khó
2. Mai mới lên hoàn thiện lại hs vì hs tớ hoàn thiện trước đã bị thất lạc. :(

Bạn có đi học khóa đào tạo II ko
ơ? bạn pit tớ à? hình như khóa I bọn mình học cùng nhau :d , khóa II tớ không đi học. Vì đợt đấy học ở Topica. Đăng ký xong thì mới thấy có thông báo học khóa II. Tiếc :( :((
Mà bạn đã có lịch chính thức đi làm chưa? thich thật đấy, tớ ở nhà chán quá r
Như vậy nghiệp vụ thì mình pải tìm hiểu về sản phầm dịch vụ của Ngân hàng pải k? Thấy gian nan quá! :(

ukm tìm hiểu kỹ vào vì nó hỏi nhiều về sp đó. Tớ ko pit c nên mới gỏi kìa, tưởng đi học mà ko pit ai :)

Mai lên hỏi mới biết là có lịch hay chưa :

có ai có kinh nghiệm phỏng vấn thanh toán quốc tế ko, chia sẻ cho tớ với ạ:)
người ta sẽ hỏi những vấn đề lớn nào, phỏng vấn mấy vòng...
chưa phỏng vấn ở ACB bao giờ, bị tâm lý quá, híc:(

Bạn đừng lo, pv cũng như 1 cuộc mua bán, không phải show tất cả những thứ bạn có mà hãy bán thứ mà nhà tuyển dụng cần ở bạn. Cố lên

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,805
Thành viên mới nhất
Jennette
Back
Bên trên