Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình mới nộp đây thôi, nộp chừng 2-3 ngày là ngta goi kêu đi test rùi,hôm đầu tháng 8 có nộp hso online,chẳng thấy gì hết nên đi xuống NTMK nộp thêm cái hso giấy nữa thì 2-3 bữa sau ngta gọi, chắc hso bạn này để đợt sau á...yên tâm đi ko bị loại đâu :)
Hì, mình cám ơn "mattroixinh" nhìu nha:) Đầu tháng 8 mình nộp hồ sơ qua email nhưng ko thấy gì cả nên hôm mồng 08/08 mình cũng đến NTMK nộp hồ sơ giấy, nhưng cũng vẫn chưa thấy gì, haizzz,hy vọng là hồ sơ của mình sẽ đc xếp đi test vào đợt sau. Ah, bạn "mattroixinh" ơi, người ta thông báo đi test qua email hay qua điện thoại vậy bạn :) Cám ơn bạn nhìu nhé >"<

pa kon ai biet thi PFC la thi the nao khong vay, chang biet hoc j ca.pa kon nao biet thi chi it duong co ban di.....

Bạn học các phần
1. Lãi suất
2. ROE, ROA
3. Vốn lưu động
4. Các ứng xử khi bạn gặp KH ( cái này dễ thôi )
5. 1 câu xác suất
6. 1 câu như này ( x người sửa đồng hồ trong a ngày, sau 1 ngày y ngừoi nghỉ, vậy sau bao nhiêu ngày thì xong cái đồng hồ )
7. Mấy câu về chứng khoán với l/s dài lắm :-ss

Bình thường là 2 vòng phỏng vấn và 1 vòng thi tuyển em ạ.

---------- Post added 17-08-2011 at 07:17 PM ----------

Trường hợp bạn của bạn là đã bị loại. Nhưng sau cần tuyển thêm, hoặc người được tuyển không làm nữa mới được gọi lại đó bạn
Thế à!mà sao phỏng vấn những 2 vòng nhỉ?căng thẳng thật.Mình phỏng vấn hôm nay là được 2 ngày rồi.chờ đợi sốt ruột quá!Bạn nào pv ở BTr từ 15-17 có kết quả thì thông báo cho mọi người biết nhé!hôm pv có 2 anh chị trung tuổi hỏi,hỏi cũng lắm thứ phết.

ui sao ma nhieu the ban, nhung cung cam on ban nhieu nha.....hihi

---------- Post added 18-08-2011 at 01:20 PM ----------

Bạn học các phần
1. Lãi suất
2. ROE, ROA
3. Vốn lưu động
4. Các ứng xử khi bạn gặp KH ( cái này dễ thôi )
5. 1 câu xác suất
6. 1 câu như này ( x người sửa đồng hồ trong a ngày, sau 1 ngày y ngừoi nghỉ, vậy sau bao nhiêu ngày thì xong cái đồng hồ )
7. Mấy câu về chứng khoán với l/s dài lắm :-ss

sao nhiu the ban, chac de kho lam day, lan dau di thi ma ko biet j het,,,,,,,,,cam on ban nhieu nha

Đề thi cũng khoai lắm, mấy câu đề cực dài tốt nhất để làm sau, và bạn ghi kết quả tính ra nhé vì chỉ cần tính 1 lần cho 5 bài :)

vị trí thanh toán quốc tế

có ai có kinh nghiệm phỏng vấn thanh toán quốc tế ko, chia sẻ cho tớ với ạ:)
người ta sẽ hỏi những vấn đề lớn nào, phỏng vấn mấy vòng...
chưa phỏng vấn ở ACB bao giờ, bị tâm lý quá, híc:(

T mới được gọi đi thi PFC, lần đầu thi, nên chẳng có chút kinh nghiệm j về đề thi cả. Bạn nào đã từng thi có thể chỉ cho t một chút được không .hi, thank nhiều nhé

có ai có kinh nghiệm phỏng vấn thanh toán quốc tế ko, chia sẻ cho tớ với ạ:)
người ta sẽ hỏi những vấn đề lớn nào, phỏng vấn mấy vòng...
chưa phỏng vấn ở ACB bao giờ, bị tâm lý quá, híc:(
cậu ơi, cậu cũng đc gọi pv ở vị trí ttqt ah? có phải là họ hẹn sáng thứ 2, pv ở 38 Trần Quốc Hoàn k nhỉ? tớ cũng vừa dc gọi, nhưng đang sợ nghe nhầm "ngày mai" thành "sáng thứ 2". k bit ng ta pv những gì nhỉ. tớ cũng lo wa. hic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,981
Thành viên mới nhất
timduongdi
Back
Bên trên