Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình đăng nhập mãi hôm nay mới vào dc. Mình cũng vừa dc gọi sáng nay RA. Hẹn gặp các bạn hôm 16 nhé, mà ko biết hồ sơ thì cần chuản bị những gì nhỉ(để mình chuẩn bị trước:D)

có bạn nào biết sơ tuyển sẽ phải chuẩn bị gì không lần đầu tớ nộp hồ sơ vào ngân hàng đến mung 10 mới hết hạn nộp hồ sơ mà hôm nay đã được gọi đi sơ tuyển. tớ không biết chuẩn bị thế nao. bạn nào biết thì giúp tớ với. tớ cảm ơn

Dear các bạn thi PFC đợt 30,31/5,1/6.
Theo bạn tớ đã đi đào tạo giao dịch viên đợt trước thì một đợt đào tạo có 34 người, trừ các bạn thuộc diện chi nhánh ngoại tỉnh cử đi học chuyển đổi thì chỉ khoảng 24,25 người trúng tuyển. Nên theo tớ, đợt này trúng tuyển nhiều thì cũng dao động trong khoảng 30-40 người. Theo tớ thấy PFC lịch đào tạo hôm 9/7 thì được thông báo hôm qua, RA đào tạo 16/7 thì thông báo hôm nay. Nên tớ nghĩ thôi( có thể cá nhân một chút), những bạn thi PFC nào chưa nhận điện thoại của ACB thì nên chủ động gọi điện thoại hỏi luôn xem kết quả mình thế nào( không đỗ hay họ báo sót), ngồi chờ đợi diện thoại hay mail thực sự là rất sốt ruột và mệt mỏi nữa. Nếu không may mắn được đi đào tạo thì tiếp tục các kế hoạch khác. Chúc mọi người đều thành công với ước mơ của mình.

có bạn nào biết sơ tuyển sẽ phải chuẩn bị gì không lần đầu tớ nộp hồ sơ vào ngân hàng đến mung 10 mới hết hạn nộp hồ sơ mà hôm nay đã được gọi đi sơ tuyển. tớ không biết chuẩn bị thế nao. bạn nào biết thì giúp tớ với. tớ cảm ơn

Tớ thấy các vị trí của ACB thì qua vòng hồ sơ sẽ là vòng test( IQ, TA, NV), sau đó là phỏng vấn ( số lần phỏng vấn tùy vào vị trí). Không biết có vị trí nào đặc biệt khác không. Theo tớ thì có lẽ qua vòng hồ sơ là qua vòng sơ tuyển. Vì tớ qua vòng hồ sơ thì được thông báo qua tin nhắn là đi test, không thấy gọi là sơ tuyển. nếu bạn đi test thì mang theo bộ hồ sơ bản cứng trong trường hợp bạn nộp qua email hoặc apply qua web, còn nếu lúc đi nộp hồ sơ bạn đến tận nơi nộp rồi thì thôi. Về nội dung test thì bạn đọc những trang trước đều có, xem vị trí của bạn là gì để biết phần nghiệp vụ của bạn sẽ hỏi ntn. CÒn như một số ngân hàng khác, vòng sơ tuyển là đi đo chiều cao cân nặng xem có đủ điều kiện không.

thấy mọi ng kháo nhau vui quá,sáng nhận đc điện thoại mà lại buồn buồn,sợ rằng lần này k có dịp họp mặt với các bạn rùi,hic hic, ai đỗ RA Hà Nội ra điểm danh cái coi ...

ban yuna gabong oi, co phai lich dao tao PFC la 8h30 tang 1 khach san cau giay khong nhi. hom nay to cung duoc goi.
nhung ma sao cha thay ky hop dong hay gi het nhi, goi thong bao trung tuyen roi thong bao lich dao tao di hoc luon.
co ai nhu minh k? ca nha thong cam nha, minh khong go tieng viet duoc, may tinh loi phong

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,106
Tổng số thành viên
351,947
Thành viên mới nhất
leonguyen0707
Back
Bên trên