Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
T phỏng vấn hôm 30/5 PFC tại Giảng Võ là lần 1. Chiều nay tớ vừa được ACB gọi bổ sung bằng tốt nghiệp chính thức nộp tại Giảng Võ,vì hôm trước tớ mới nộp bản tạm thời. Rồi tớ hỏi chị gọi đt là khi nào có kết quả, chị ý bảo t nộp nhanh mấy cái hồ sơ đó rồi mới thông báo. Là sao ah mọi người?

Cậu ơi, cậu được gọi bổ sung bằng tốt nghiệp chính thức là bản photo công chứng của bằng tốt nghiệp đúng ko??? Hay là nguyên bản nhà trường cấp cho mình :(

các bạn ơi,khi đi phỏng vấn vòng Final mình có đề cập đến vấn đề lương thưởng không? và hiện tại lương RA của ACB, đối với sinh viên mới tốt nghiệp là bao nhiêu vậy?( chi nhánh tỉnh lẻ nhé !)

ko nên bạn ah! khi Người ta hỏi mình muốn mức lương ngân hàng trả cho e bn thì mình trả lời thôi. chứ ko nên đòi hỏi hay đề cập vì như thế người ta bảo mình hám lợi và đánh trượt đó.

Cậu ơi, cậu được gọi bổ sung bằng tốt nghiệp chính thức là bản photo công chứng của bằng tốt nghiệp đúng ko??? Hay là nguyên bản nhà trường cấp cho mình :(

nộp bản phô tô bằng công chứng thôi bạn ah! Mình khi được gọi bổ sung hồ sơ cũng nộp bằng công chứng thôi.

mình phỏng vấn cách đây 2 tháng rồi :)). hơn tháng sau có kết quả. tính từ thời điểm bắt đầu thi trên máy đến bây giờ thì gần 3 tháng rồi bạn ạ :)
Hic lâu thế bạn nhỉ, tớ cũng Pv ở Hải Dương, vòng 1 chờ hơn 1 tháng, vòng 2 vừa pv hôm 1/6, k biết thế nào, sốt ruột quá!

Hic lâu thế bạn nhỉ, tớ cũng Pv ở Hải Dương, vòng 1 chờ hơn 1 tháng, vòng 2 vừa pv hôm 1/6, k biết thế nào, sốt ruột quá!

ui, kiên nhẫn chờ đợi là phẩm chất của nhân viên acb mà :)), họ rèn cho mình từ lúc chưa vào cơ, hay thật :))

Theo mình nghĩ các bạn nên nộp thêm một số ngân hàng nữa, vì ở acb, nhân sự đồng ý rồi mà pv giám đốc chi nhánh không đồng ý thì họ sẽ không sắp xếp được các bạn về đâu và cứ lưu hồ sơ các bạn cho đến khi có giám đốc chi nhánh nào đó đồng ý. Do vậy, nếu chờ lâu quá thì nên thi ngân hàng khác các bạn à. Mình nên chủ động.

Theo mình nghĩ các bạn nên nộp thêm một số ngân hàng nữa, vì ở acb, nhân sự đồng ý rồi mà pv giám đốc chi nhánh không đồng ý thì họ sẽ không sắp xếp được các bạn về đâu và cứ lưu hồ sơ các bạn cho đến khi có giám đốc chi nhánh nào đó đồng ý. Do vậy, nếu chờ lâu quá thì nên thi ngân hàng khác các bạn à. Mình nên chủ động.

anh Xuân or chị Xuân ơi. cho em hỏi là anh or chị đang làm ở ngân hàng nào ạ :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,740
Thành viên mới nhất
sourkepanpic54
Back