Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình thi PFC lúc 15h30 . Bạn thi mấy giờ nếu thi cùng giờ ở HVQ thì alo số này 0978721536 cho tớ rồi cùng trao đổi trước khi thi nhé :D

---------- Post added 09-08-2011 at 10:10 AM ----------

Đúng rồi bạn à :):):):):)

làm bài tốt ko bạn, mà bạn tên j, ngồi chỗ nào :D

Mỗi môn trên 50% là đỗ vào vòng sau nhé.
Tớ iq: 20/27. Tiếng Anh: 18/30. Nghiệp vụ : 54/80 ấy à,
Tớ đang lo vì ko biết mai phỏng vấn tnao đây. Lo quá đi mất :((
mình thì h đang mong qua vòng test cái đã.thế tổng 3 môn mà trên 50% thì sao nhỉ?ví dụ 1 người 2 phần rất tốt,1 phần thì 14/30 chẳng hạn cũng bị loại à?đấy là lý luận của mình.còn chẳng biết thực tế thì như thế nào.

Mỗi môn trên 50% là đỗ vào vòng sau nhé.
Tớ iq: 20/27. Tiếng Anh: 18/30. Nghiệp vụ : 54/80 ấy à,
Tớ đang lo vì ko biết mai phỏng vấn tnao đây. Lo quá đi mất :((
bạn cũng thi chiều nay àhh, sao lại có lịch hẹn pv rùi, sao mình chưa có , mình cũng quá 50% hết mà :-s

Mình chiều nay thi PFC ở HQV kết quả TA 19/30, nghiệp vụ 15/30. Thi xong có chị bảo mai hoàn thiện hồ sơ rồi nộp cho chị tại HQV chắc là sẽ được phỏng vấn. Share đề thi.

1. Lý thuyết chủ yêu hỏi xoay quanh kỹ năng , tình huống của 1 nhân viên bán hàng ( cái này thật sự ko khó lắm )
2. Bài tập về ROE, ROA
3.Bài tập về lãi suất
4. 1 số câu bài tập về chứng khoán
5. 1 câu về xác suất
6. Vốn lưu động.

Mai tớ được phỏng vấn lần đầu ùi mà ko ai nói gì tới chuyện nộp hồ sơ cả.
Nộp hồ sơ thế này, chắc là chắc chân đỗ đấy nhỉ hyhy

chiều nay mình cũng thi PFC này, đề nghiệp vụ dài thế, mà còn đánh lừa chứ, đề bài dài 1 đống 1 đống dữ kiện, đọc hoa mắt, cuối cùng câu hỏi chỉ liên quan đến dữ kiện đầu , ảo thế chứ =))

---------- Post added 09-08-2011 at 10:09 PM ----------

Tớ thi cách đây hơn tuần rồi bạn à
àh ra thế, chiều nay mình thấy ai chị í cũng bảo hoàn thiện hồ sơ nộp cho chị í, chả lẽ đỗ tất ;))

Để mai tớ lên nộp hồ sơ rồi hỏi xem sao, tớ nghĩ là nộp h/s trước khi pv thôi :)

nộp hồ sơ để phỏng vấn thôi.mình thì chị ý bảo e mang hồ sơ đến hay email cho chị.mình:thế nào cũng được ạ.chị:thế e mail cho chị nhé.còn lại nộp sau.thế cũng tốt vì nhà mình cũng ở xa,vòng đi vòng về chết mệt.

oài, t thì mới nộp hồ sơ vào ACB thui ah, nhưng chưa thấy gọi chi cả. có bạn nào nộp vào ACB Vĩnh phúc không? đã gọi đi thi chưa nhỉ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch
Back
Bên trên