Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
sau khi đã thi

cả nhà có ai có kinh nghiệm thi ở acb cho tớ hỏi sau khi thi xong thì tầm bao lâu được gọi phỏng vấn, và nếu ko được gọi phỏng vấn thì người ta ko thông báo gì cả đúng ko??%%-

mình nộp đầu tháng 7 mới đc gọi hôm t7 vừa rùi, chiều mai đi thi đây, nv tư vấn tài chính :D

---------- Post added 09-08-2011 at 12:39 AM ----------

bạn bao h thi thế, t thi chiều mai này, ở HQV í

Mình thi PFC lúc 15h30 . Bạn thi mấy giờ nếu thi cùng giờ ở HVQ thì alo số này 0978721536 cho tớ rồi cùng trao đổi trước khi thi nhé :D

---------- Post added 09-08-2011 at 10:10 AM ----------

cả nhà có ai có kinh nghiệm thi ở acb cho tớ hỏi sau khi thi xong thì tầm bao lâu được gọi phỏng vấn, và nếu ko được gọi phỏng vấn thì người ta ko thông báo gì cả đúng ko??%%-

Đúng rồi bạn à :):):):):)

nhà mình mai có ai đi phỏng vấn ở Trần Quốc Hoàn hem ??????????
tớ thi đc gần 2 tuần ở Hoàng Quốc Việt rồi. Ngày mai đi phỏng vấn lần đầu tiên mà xoắn hết cả người từ sáng đây huhu

chúc mừng bạn được đi phỏng vấn.kết quả test của bạn là bao nhiêu?hnay mình test ở vị trí RA.nhận xét chung là :IQ thì dễ nhưng cần nhanh,tiếng anh hơi khoai(nhưng bạn nào chăm tí là ok)-cái này đang làm cho mình bùn đây,có sao thi vậy ko ôn ẹc gì cả,Nghiệp vụ thì bình thường.kq của mình lần lượt là:14/27;12/30(nản);53/80.Ko biết hi vọng gì không.nhưng ai thấy thi xong cũng bảo chiều mang bộ hồ sơ đến,mình thì bảo gửi qua mail cho chị.chẳng bít thế nào nữa?

chúc mừng bạn được đi phỏng vấn.kết quả test của bạn là bao nhiêu?hnay mình test ở vị trí RA.nhận xét chung là :IQ thì dễ nhưng cần nhanh,tiếng anh hơi khoai(nhưng bạn nào chăm tí là ok)-cái này đang làm cho mình bùn đây,có sao thi vậy ko ôn ẹc gì cả,Nghiệp vụ thì bình thường.kq của mình lần lượt là:14/27;12/30(nản);53/80.Ko biết hi vọng gì không.nhưng ai thấy thi xong cũng bảo chiều mang bộ hồ sơ đến,mình thì bảo gửi qua mail cho chị.chẳng bít thế nào nữa?
Mỗi môn trên 50% là đỗ vào vòng sau nhé.
Tớ iq: 20/27. Tiếng Anh: 18/30. Nghiệp vụ : 54/80 ấy à,
Tớ đang lo vì ko biết mai phỏng vấn tnao đây. Lo quá đi mất :((

mình cũng vừa thi PFC chiều nay,ACB vĩnh phúc.Thấy có tiếng anh 19/30 và NV 21/30...hí hí hí.kg biết thế nào nữa...

Mình chiều nay thi PFC ở HQV kết quả TA 19/30, nghiệp vụ 15/30. Thi xong có chị bảo mai hoàn thiện hồ sơ rồi nộp cho chị tại HQV chắc là sẽ được phỏng vấn. Share đề thi.

1. Lý thuyết chủ yêu hỏi xoay quanh kỹ năng , tình huống của 1 nhân viên bán hàng ( cái này thật sự ko khó lắm )
2. Bài tập về ROE, ROA
3.Bài tập về lãi suất
4. 1 số câu bài tập về chứng khoán
5. 1 câu về xác suất
6. Vốn lưu động.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101