Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thi thì dạng đề qua các đợt tương tự nhau. Mấy câu TA đề dài thì như kiểu cho 1 đoạn văn r hỏi nội dung trong đấy, chỉ cần đọc 1 lần r các câu sau cứ thế trả lời thôi. Còn phỏng vấn thì tùy vào tình trạng thiếu nhân sự của Ngân hàng thôi. Như ngày xưa t bị phỏng vấn có 3-4 phút, còn chị cùng phòng vào trước 4 tháng thì mất tận 40 phút. Còn cái vụ bổ sung hồ sơ thì sau tầm 1 tháng mới đi làm, vì nhân sự họ giải thích là HO trong mNam nên mất thời jan chuyển hồ sơ vào đó.

Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Thi thì dạng đề qua các đợt tương tự nhau. Mấy câu TA đề dài thì như kiểu cho 1 đoạn văn r hỏi nội dung trong đấy, chỉ cần đọc 1 lần r các câu sau cứ thế trả lời thôi. Còn phỏng vấn thì tùy vào tình trạng thiếu nhân sự của Ngân hàng thôi. Như ngày xưa t bị phỏng vấn có 3-4 phút, còn chị cùng phòng vào trước 4 tháng thì mất tận 40 phút. Còn cái vụ bổ sung hồ sơ thì sau tầm 1 tháng mới đi làm, vì nhân sự họ giải thích là HO trong mNam nên mất thời jan chuyển hồ sơ vào đó.
Cảm ơn bạn nhiều. Giờ bạn làm ở chi nhánh nào vậy?

Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Tớ nghỉ ACB rồi bạn ạ. Nhưng mà ACB tốt (nếu c vào dc phòng lớn chút sẽ học được nh thứ). Giờ đi rồi mà vẫn thấy hệ thống của ACB khoa học.

Vậy ah! Mình cũng nghe mọi ngưởi nói làm việc ở ACB học hỏi đc nhiều lắm nên cũng cố gắng thi vào đây. Giờ bạn làm ở NH nào hay làm về lĩnh vực gì rồi?

Tớ thi phân tích tín dụng doanh nghiệp rùi. Đã trượt vì chẳng ôn gì hết. thi iq, tiếng anh và nghiệp vụ thui. iq 27 câu, ta 30 câu, nghiệp vụ 80 câu. Toàn trắc nghiệp hết.

XIn hỏi các bạn: Tiếng anh có thi liên quan đến TC-NH ko ? hay là chỉ ngữ pháp cơ bản là hết!

Xin Cảm ơn các bạn nhiều!

XIn hỏi các bạn: Tiếng anh có thi liên quan đến TC-NH ko ? hay là chỉ ngữ pháp cơ bản là hết!

Xin Cảm ơn các bạn nhiều!

Tiếng anh thì theo đợt mình thi toàn trắc nghiệm ấy, k có kiểu đoạn văn j j đâu. Mình cũng thi trên máy.
Đa phần là thi ngữ pháp thôi bạn ạ, tương đương khoảng trình độ B

Mình thi giao dịch viên ở HCM vào đầu tháng 12, IQ 18/27, av 18/30, nvu 23/40, không biết có qua hay ko mà chẳng thấy có tin tức gì hết, bạn nào thi vào đợt này có tin đi phỏng vấn rồi. Mình có thể điện lên hỏi phòng nhân sự k? và dùng số nào?

phew
pass test rồi cả nhà ơi :D
sáng nay mình thi phân tích tín dụng cá nhân
đề hơi bị dài hic
bạn mình thi PFC nói là nghiệp vụ 30 câu, ai dè bên CA này tới 60 câu nghiệp vụ, hic, tính toán thì dài, mấy câu lý thuyết thì hỏi khá là đa dạng, nhiều về các quy định tín dụng của ACB, các quy định chung của NN, các câu hỏi tình huống cũng khá lắt léo ^^'
may mà đủ điểm :P

IQ thì nhẹ, mình được 8.5(23c/27c)
các bạn nhớ chú ý luyện tính nhẩm cho nhiều vào ^^, nhiều câu đòi tính tổng các số lắm :)

Anh văn thì mình được 8.0d (24c/30c), nhưng theo mình k phải là dễ, chắc hơn trình đô B (thật ra mình chưa thi B bao giờ nhưng thấy ku em lớp 9 đã có cả bằng B,C thì mình so sánh ra thấy level bài hôm nay cao hơn :-? ). Hỏi về ngữ pháp cũng có mà chọn từ cũng khó, không có đưa đoạn văn, không cẩn thận là chọn nhầm như chơi ^^'

giờ còn chờ PV :-SS, cả nhà ai phỏng vấn phân tích tín dụng cá nhân rồi share kinh nghiệm mình vơiiiiiiiii'

Mình thi giao dịch viên ở HCM vào đầu tháng 12, IQ 18/27, av 18/30, nvu 23/40, không biết có qua hay ko mà chẳng thấy có tin tức gì hết, bạn nào thi vào đợt này có tin đi phỏng vấn rồi. Mình có thể điện lên hỏi phòng nhân sự k? và dùng số nào?

Các bạn thi trên máy tính thì thi xong là biết kết quả và mấy anh chị coi thi sẽ cho biết là đạt hay không liền mà :-??
thường trên 5 hết là ok

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,981
Thành viên mới nhất
timduongdi