Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn thi acb hải phòng hả, bài test gồm những gì vậy, có thể chia sẻ đc ko ?????????????????

tớ thi ở hp vị trí gdv, bài test cũng khá đơn giản bạn ạ. thi trắc nghiệm trên máy hết.
Bài iq (27 câu) luyện ở cannao.com ấy có nhiều câu trùng + 1 số câu tính nhẩm. ví dụ (tớ k nhớ rõ vì thi cũng lâu òi, đây là dạng câu tính nhẩm thôi nhé) kh rút 6 triệu, 6 tờ 500, 10 tờ 200, x tờ 100. Tìm x.
Bài tiếng anh (30 câu) tương đương với thi bằng b, k nhiều chuyên ngành, chủ yếu là ngữ pháp
Bài nghiệp vụ (40 câu) ôn 1 chút về tính lãi suất, tính biểu phí của ngân hàng và tìm hiểu kĩ các sản phẩm của acb. Tớ học kế toán doanh nghiệp nên bài thi nghiệp vụ gà mờ, cũng k nhớ rõ lắm.
Thi bài test cần tổng trên 50% là ổn.

---------- Post added 06-12-2011 at 08:10 PM ----------

bạn ơi cho mình hỏi nhé. bạn thi tuyển vào vị trí nào ở cn duyên hải ? bạn nộp trực tuyến hay nộp đơn vào mail. Mình lúc đầu không biết nộp vào mail chờ ko thấy tăm hơi gì cả. Chả hiểu ra làm sao nữa.

tớ thi gdv bạn ạ. T nộp đơn trực tuyến, nộp từ cuối tháng 9 đến cuối tháng 10 mới được gọi đi test.
acb xét hồ sơ theo đợt nên bạn cứ yên tâm là sẽ được gọi.
Nếu bạn nộp đúng hôm trước đợt tuyển thì sẽ được gọi nhanh thôi, còn nếu k thì hồ sơ sẽ hoãn đến đợt tuyển sau như tớ này.
Nếu k yên tâm bạn đến trực tiếp chi nhánh nộp cũng được

mình nghe một người bạn nói đối với ứng viên chưa có kinh nghiệm làm việc ngân hàng, ACB sẽ chỉ tuyển những người đã qua quá trình thực tập tại ACB, đang hoang mang quá, tại mình thuộc nhóm đối tượng này, hic, có bạn nào biết về thông tin này không, chia sẻ giúp mình với, mình cảm ơn nhiều!.............

mình nghe một người bạn nói đối với ứng viên chưa có kinh nghiệm làm việc ngân hàng, ACB sẽ chỉ tuyển những người đã qua quá trình thực tập tại ACB, đang hoang mang quá, tại mình thuộc nhóm đối tượng này, hic, có bạn nào biết về thông tin này không, chia sẻ giúp mình với, mình cảm ơn nhiều!.............
không phải đâu bạn ạ.mình cũng vừa ra trường và vừa thi ACB - vị trí nhân viên thu nợ tuyến sau nè.mình thực tập ở MB cơ.vẫn thi ngon mà.hjhj

Chào các bạn, thấy các bạn trên diễn đàn sôi động quá mình cũng muốn vào góp 1 chân, Sáng nay vừa đi test tại ACB HẢi Phòng, tớ thi GDV, các bạn nào có kinh no cho tớ hỏi tý IQ:16/28, Ta 13/30, NVu 28/40, Như tớ liệu còn có hy vọng ko các bạn? HIX

Cả nhà ơi, chủ nhật này mình thi Dịch vụ KH mà chưa biết ôn j nữa. Bạn nào từng thi vị trí này rồi chia sẻ cho mình với nhé. Thanks cả nhà!

ko có nghiệp vụ hở bạn? mà thi mấy vòng lận àh, hic, mình cứ tưởng thi đậu là vào phỏng vấn :(
ngiệpp vụ thì lại tùy vị trí bạn ạ.nhưng nếu vị trí liên quan đến tín dụng chắc là có nghiệp vụ đấy.bên ACB hình như chỉ có 1 vòng test và 1 vòng pv.có thể có 1 vòng pv với Hội sở trong nam qua điện thoại nếu mình không ở trong nam đó.hj.hi vọng thông tin này giúp được bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,981
Thành viên mới nhất
timduongdi
Back
Bên trên