Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
các bạn ko phải chạy doanh số nhưng chạy hiệu suất, có nghĩa là 1 ngày các bạn làm đc bao nhiêu hồ sơ, càng nhiều hồ sơ thì hiệu suất càng cao, nếu ko có hồ sơ nào thì điểm hiệu suất thấp, lương thấp... nói chung các bạn là hệ quả của việc các bạn sale đi chạy doanh số.

---------- Post added 02-12-2011 at 08:31 AM ----------

các bạn ơi, cho mình hỏi vị trí "nhân viên phân tích tín dụng cá nhân" có phải chạy chỉ tiêu doanh số không vậy? cảm ơn các bạn nhiều...................
các bạn ko phải chạy doanh số nhưng chạy hiệu suất, có nghĩa là 1 ngày các bạn làm đc bao nhiêu hồ sơ, càng nhiều hồ sơ thì hiệu suất càng cao, nếu ko có hồ sơ nào thì điểm hiệu suất thấp, lương thấp... nói chung các bạn là hệ quả của việc các bạn sale đi chạy doanh số.

---------- Post added 02-12-2011 at 08:43 AM ----------

Cho mình hỏi có ai thi phỏng vấn lần 2 vị trí PFC ở ACB TPHCM chưa? Mình vừa thi qua vòng 1 phỏng vấn, giờ đang lo không biết vòng 2 họ sẽ hỏi những gì nữa. Có ai từng thi rồi mong chia sẻ với mình nha! Mình mong được các bạn trả lời sớm. Xin thanks trước nhé ^^!

Cũng không có gì khó đâu bạn, nếu người ta chấm bạn rồi thì chẳng có gì, hỏi sơ sơ, có thể sẽ hỏi tình huống, nếu không biết thì tùy theo ý hỏi của mình hãy trả lời, kể cả sai cũng đc chứ đừng ko nói, còn lại mình thấy ok

Bạn thi tuyển ở Kinh Dương Vương đúng ko? Có Kq PV chưa bạn? Mình PV hôm thứ 3, sáng hôm nay nữa là 3 ngày rồi mà chưa có kq... AI cho mình hỏi nếu đậu sẽ gọi điện, còn rớt là nhận đc email hay sao bạn??? thank!

Bạn thi tuyển ở Kinh Dương Vương đúng ko? Có Kq PV chưa bạn? Mình PV hôm thứ 3, sáng hôm nay nữa là 3 ngày rồi mà chưa có kq... AI cho mình hỏi nếu đậu sẽ gọi điện, còn rớt là nhận đc email hay sao bạn??? thank!
mình thấy nếu đỗ thì các ngân hàng thường gọi điện báo đó bạn

haizz, mỗi ACB có cái vị trí NV thu nợ tuyến sau. Mình ko hiểu lắm về vị trí này? có ai giải thích cho mình với, mai mình đi thi rồi :) cảm ơn các bạn!
Mình cũng thi tuyển nhân viên thu hòi nợ nè, ở KDVuong ấy. PV rồi, mà sao 3 ngày rồi chưa có kq. hôm pv hỏi anh trưởng phòng ảnh nói trong 5-10 ngày phòng nsu báo... Nếu rớt có nhận đc email ko nhỉ??? thank

---------- Post added 02-12-2011 at 09:46 AM ----------

Mà bạn ơi, nếu rớt ngân hàng ACB có gửi email ko bạn, hay im re lun...:(. chở 3 ngày rồi, lo quá...

---------- Post added 02-12-2011 at 09:48 AM ----------

Mà khoảng tgian bao lâu là gọi bạn... hôm pv mình hỏi anh trưởng phòng, ảnh nói trong 5-10 ngày phòng ns sẽ gọi. Mà nếu rớt có nhận đc email phòng ns ko vậy bạn, hay im re lun??? thank

Mình cũng thi tuyển nhân viên thu hòi nợ nè, ở KDVuong ấy. PV rồi, mà sao 3 ngày rồi chưa có kq. hôm pv hỏi anh trưởng phòng ảnh nói trong 5-10 ngày phòng nsu báo... Nếu rớt có nhận đc email ko nhỉ??? thank

---------- Post added 02-12-2011 at 09:46 AM ----------

Mà bạn ơi, nếu rớt ngân hàng ACB có gửi email ko bạn, hay im re lun...:(. chở 3 ngày rồi, lo quá...

---------- Post added 02-12-2011 at 09:48 AM ----------

Mà khoảng tgian bao lâu là gọi bạn... hôm pv mình hỏi anh trưởng phòng, ảnh nói trong 5-10 ngày phòng ns sẽ gọi. Mà nếu rớt có nhận đc email phòng ns ko vậy bạn, hay im re lun??? thank
trùng hợp thật.mình cũng vừa thi và phỏng vấn vòng 2 nhân viên thu nợ tuyến sau của ACB Hà Nội.hôm đó,chị nhân sự cũng báo là sau 1 tuần sẽ báo kết quả.nhưng giờ vẫn chưa thấy đâu.mình cũng đang chờ kết quả bên PGbank nữa.hic.thi ở đâu người ta cũng báo 1 tuần sẽ có kết quả.haizzzzz.chờ đợi nên sốt ruột quá.hjhjhj.bạn thi thế nào?tốt chứ?

pv cũng ok, nhưng cũng có 1 vài câu trả lời mình ko hài lòng... nhưng chỉ mới 3 ngày, vẫn còn cơ hội, thôi ráng đợi thêm vài ngày. bạn mấy ngày rồi...

---------- Post added 02-12-2011 at 10:20 AM ----------

à, mình ko pv nhân sự, mình pv trực tiếp trưởng phòng thu hồi nợ của 1 chi nhánh lun..hizzz. có 6 thí sinh, toàn nam...

pv cũng ok, nhưng cũng có 1 vài câu trả lời mình ko hài lòng... nhưng chỉ mới 3 ngày, vẫn còn cơ hội, thôi ráng đợi thêm vài ngày. bạn mấy ngày rồi...

---------- Post added 02-12-2011 at 10:20 AM ----------

à, mình ko pv nhân sự, mình pv trực tiếp trưởng phòng thu hồi nợ của 1 chi nhánh lun..hizzz. có 6 thí sinh, toàn nam...
mình thi từ thứ 6 tuần trước.hôm mình thi cũng toàn nam 6 người.hjhj.trước khi thi còn thi viết nữa.hic.nhưng bài viết thì mình thấy ổn (theo ý kiến chủ quan).còn pv thì mình trả lời được tất.dù vẫn có chỗ vấp váp.hj.bạn là nữ hả?vị trí này vất vả lắm đó.hj

Mình nghĩ là đợt tháng 10 thì đến cuối tháng 11 mới gọi (kinh nghiệm bản thân thôi).
Bạn cứ cố kiên nhẫn chờ xem sao.
Mình đăng ký vào cuối tháng 9 thì cuối tháng 10 mới được gọi đi test
Bạn thi acb hải phòng hả, bài test gồm những gì vậy, có thể chia sẻ đc ko ?????????????????

bạn ơi cho mình hỏi nhé. bạn thi tuyển vào vị trí nào ở cn duyên hải ? bạn nộp trực tuyến hay nộp đơn vào mail. Mình lúc đầu không biết nộp vào mail chờ ko thấy tăm hơi gì cả. Chả hiểu ra làm sao nữa.

Các bạn ơi, cho tớ hỏi chút nhé. Tớ thi qua 2 vòng bên ACB đợt vừa rồi, được gọi hoàn thiện hồ sơ để gửi hội sở duyệt. trong thời gian bao lâu sẽ có kết quả vậy các bạn? Và có sợ bị out ko? Và Acb đào tạo trong bao lâu thi đi làm. Ai biết chỉ giáo tớ cái.hii

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,980
Thành viên mới nhất
w88goalsnet
Back
Bên trên