HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào HDBank

Nhà mình ơi, có bạn nào test vào HDBank HN hôm qua không? Đã có ai đc gọi chưa. Thấy kêu thông báo gọi hôm nay or ngày mai mà8-|

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé
Cập nhật đề thi :
Gửi bởi : phuonganh_tp2005
09/04/2012
hicc, lần này HD bank thi trắc nghiệm trên máy tính IQ 30p, tiếng anh 20 câu 30p, nghiepj vụ 10 câu 45 p. nhưng tình hình là đề ko đc chuẩn hco lắm. Nhìu bài nhìn mươi mươi là sai đề. chán quá. ( đề thi ngày 8/4/2012) chi nhánh HP. mỗi bạn 1 đề vì chọn trong ngân hàng đề mà. mình ko nhớ rõ chi tiết cxac nhưng nội dung thì gần như chuẩn thế này:

1.có 2 bài tính lãi tương tự như thế nay: Năm 2012 cha 36 tuổi gấp 9 lần tuổi con. Vậy tới năm bao nhiêu thì tuổi cha gấp đôi tuổi con?==> t tính ra sau 28 năm nữa, tức là năm 2040.Nhưng đề thì ko có đáp án này. (A.2033, B. 2034, C, D...)
2.thời hạn của Sức là bao nhiêu? A. 30, B.40 , C. 45 , D. 60
3. có 2 bài tương tự nhau : tính lãi suất của bà M tài khoản TKTT có những biến động sau:
1/10 SD đầu tháng 15.000.000
5/10 nhận GBC : 100.000.000
10/10 Rút TM : 20.000.000
20/10 thanh toán tiền hàng bằng UNC: 10.000.000(phí 11.500)
25/10 thanh toán lãi NH : 10.000.000
( Quy ước 1 số cái về cách làm tròn, lãi suất : 6%/ năm, 1 bài thì cho tính lãi theo 365 ngày, 1 bài thì 360 ngày ==> nó viết dài lắm, t nhìn mà hoa hết cả mắt mũi) ==> có 1 bài t tính hết hơi mà ko ra đúng đáp án trong đề. lạ quá.
4.>có 2 bài dạng vay vàng và gửi vàng, nhưng t chỉ nêu 1 dạng vay thôi nhé. 30/9 Ms. M đến NH vay 300 chỉ vàng lãi suất 7%/ năm. Ngày5/12 đáo hạn, nhưng 1/12 KH đến tất toán khoản vay. Tính lãi suất Ms. M phải trả. biết trả lãi hàng tháng theo kiểu vay ngày nào thì trả ngày ấy( vd vay 30/11 thì trả lãi vào 31/12)
5.> Trong TK TG của bà A còn 35.000 USD, Bà A có thể thực hiện UNC thanh toán tiền hàng trị giá 3.000 USD được ko?
A. Đúng B. Sai
6.> Có 2 bài tính lãi suất tiền gửi TK kỳ hạn 6 tháng, 3 tháng ji đấy? ( nhưng đề bài dài và rất loằng ngoằng như kiểu phân tán tư tưởng)
hi vọng những đóng góp của mình có thể giúp ích cho mọi người. CHúc mọi người may mắn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
T đi test hôm 29/7 đây. Hôm phỏng vấn chuyên viên QHKH CN, t lại bảo là có nguyện vọng làm KHDN. Tuần trước t được gọi, nhưng họ bảo là điểm em chỉ xếp thứ 3 nên ko đạt yêu cầu, tuy nhiên họ gọi t đi test lại 1 lần nữa về phần KHDN. T đã test về, và bây giờ " Đợi chờ là hạnh phúc"[/QUOT
T đi test hôm 29/7 đây. Hôm phỏng vấn chuyên viên QHKH CN, t lại bảo là có nguyện vọng làm KHDN. Tuần trước t được gọi, nhưng họ bảo là điểm em chỉ xếp thứ 3 nên ko đạt yêu cầu, tuy nhiên họ gọi t đi test lại 1 lần nữa về phần KHDN. T đã test về, và bây giờ " Đợi chờ là hạnh phúc"
Điểm test của cậu cao không, t cũng test vị trí KHCN mà giờ vẫn chưa thấy gọi phỏng vấn hic

T đi test hôm 29/7 đây. Hôm phỏng vấn chuyên viên QHKH CN, t lại bảo là có nguyện vọng làm KHDN. Tuần trước t được gọi, nhưng họ bảo là điểm em chỉ xếp thứ 3 nên ko đạt yêu cầu, tuy nhiên họ gọi t đi test lại 1 lần nữa về phần KHDN. T đã test về, và bây giờ " Đợi chờ là hạnh phúc"
C testbđc bn điểm?

Ơ bạn đã được gọi rồi á, mình ko được gọi chắc fail vòng test ah :eek:

Ơ bạn đã được gọi rồi á, mình ko được gọi chắc fail vòng test ah :eek:
Bạn hieulaos ấy thi sau bọn mình thì phải vì bạn đấy còn pm cho tớ để hỏi đề thi mà. Nhưng sao t thấy khó hiểu thể nhỉ, ko thấy ai lên tiếng về việc đi phỏng vấn, hay là ko có ai đỗ test. Thế thì ảo quá! :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Mọi người ơi cho mình hỏi là ngân hàng Hd Bank có tuyển vị trí GDV ở các tỉnh Nam Bộ trong Đó có Đà Nẵng . Vậy nếu mình ứng tuyển thì sẽ phải vào trong Sài gòn Thi hay ở đà nẵng thi thôi mấy bạn?

phỏng vấn 1 tháng mà vẫn chưa có kết quả đây. sao ngân hàng họ báo kết quả tuyển dụng lâu vậy nhỉ? :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên