Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

tóm lại là có cần phải lấy giấy giới thiệu ko nhỉ?
Mình cũng bị giống bạn, mà mấy chị ở đó tìm công văn ra đọc, đọc xong thì không đòi nữa, nhận hồ sơ rồi kêu mình đợi mấy bạn trúng tuyển còn lại đi nộp hồ sơ rồi hẹn 1 ngày lên kí hợp đồng lun, mình ở chi nhánh Thành Đô, KV 4. rat vui duoc làm quen với mọi người
Add yahoo mình nc nhé các mem Agribank hihi: tanvinhphuoc_nh8

minh thi cn tp ben tre.mih co hoi chi o phong hchih thi chi bao la phai theo doi tren web cua agr de biet phan ve dau lam nua.chua nghe noi ngay nao thu viec lun hic

KV4 lại đi làm trước kv1 rùi sao? :)) Thui m cứ cố gắng chờ đợi thêm vậy chắc cuối tháng này sẽ có thông báo thui. Các bạn đi làm rùi thì cố gắng nhé! M lại típ tục gặm nhấm cs an không ngồi rồi đây

Cái vụ hoàn thiện hồ sơ thủ tục chắc tùy đơn vị, chỗ mình thì cực kỳ đơn giản. Mang giấy tờ gốc + công chứng Bằng TN, Bảng điểm, những cái khác thì có trong hồ sơ dự tuyển rồi. Thái độ của phòng HCNS cũng rất thân thiện thoải mái. Sáng nay toàn bộ NV mới được gặp Giám đốc, trưởng phòng, đến phòng làm việc rồi. Thời gian bắt đầu công việc cũng được các anh chị và chú GĐ linh động, có thể tùy chọn thời điểm bắt đầu tùy theo sắp xếp của từng cá nhân: có thể ngay ngày hôm nay, tuần sau, tháng sau :D.
Mình xin tháng sau để bàn giao cv ở công ty cũ. Các anh chị chỉ lưu ý với mình là tiếp nhận càng sớm càng có lợi :D, vì vào sổ theo năm tài chính gì đó.
Không biết vào làm cuối năm nay với đầu năm sau (dương lịch) thì có gì khác biệt về chế độ ko mọi người nhỉ? Mình chưa làm ngân hàng, nhà nước bao giờ nên ko có kinh nghiệm vụ này?

hehe! srr c nha! e cứ tưởng... àhh, mà hồ sơ c đem lên trên đó gồm những gì vậy? c thấy ko khí chi nhánh sao c?

Hì, chị mang lên: SYLL, CMND, Ho khau, Bang cap: Dai hoc, Bang diem, Ngoai ngu (neu co), các bằng chứng chỉ khác nếu có, Giấy khám SK, Đơn xin việc (chị soạn thành K/gửi Agribank chi nhánh Bình Triệu). Các bản này phải là có xác nhận và công chứng, mang theo bảng chính để đối chiếu.

Không khí tại đây chị thấy ok, mọi người ở Phòng HCNS cũng vui vẻ. Bên ngoài có nhiều giao dịch đang diễn ra. Có điều ngay quốc lộ nên khá bụi bặm.

Hẹn gặp em hôm 20/12 nhé. Chúc em vui.

Không biết vào làm cuối năm nay với đầu năm sau (dương lịch) thì có gì khác biệt về chế độ ko mọi người nhỉ? Mình chưa làm ngân hàng, nhà nước bao giờ nên ko có kinh nghiệm vụ này?
có khác đó bạn
sáng nay mình mới nghe chị ngồi cạnh nói em vào sớm nên tết tây sẽ đc thưởng, chắc nhận đc 1 nửa so với mấy anh chị
nhưng thế cũng quá vui rồi ^^

Trùi ui, mới thử việc mà cũng có thưởng hả mí bạn? Mình bùn quá, chi nhánh mình hẹn qua tết mới cho thử việc, thế là toi rồi huhu...

Trùi ui, mới thử việc mà cũng có thưởng hả mí bạn? Mình bùn quá, chi nhánh mình hẹn qua tết mới cho thử việc, thế là toi rồi huhu...
Mình thì đang mong được như bạn đây để nghỉ ngơi bay nhảy chút mà ko được. Theo mình thì vào bây giờ có thưởng tết dương cũng ko đáng kể đâu.
Quan trọng nếu họ tính năm vào làm của mình là 2011, chốt danh sách trong năm 2011, chứ ko phải là 2012 thì thâm niên nhiều hơn, chế độ tốt hơn thì đáng kể lắm.
Còn nếu họ ko tính theo năm tài chính mà theo tháng thì sớm muộn 1 tháng cũng được :D

Mình thì đang mong được như bạn đây để nghỉ ngơi bay nhảy chút mà ko được. Theo mình thì vào bây giờ có thưởng tết dương cũng ko đáng kể đâu.
Quan trọng nếu họ tính năm vào làm của mình là 2011, chốt danh sách trong năm 2011, chứ ko phải là 2012 thì thâm niên nhiều hơn, chế độ tốt hơn thì đáng kể lắm.
Còn nếu họ ko tính theo năm tài chính mà theo tháng thì sớm muộn 1 tháng cũng được :D
Vậy bạn nên thu xếp bàn giao công việc cũ để còn lên nhận việc cho kịp năm nay. Tranh thủ đc năm nào hay năm đó, hì hì. Mình thì cứ từ từ vậy, dù hơn buồn 1 chút ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back
Bên trên