Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Luong nhan vien moi vao tat ca cac vi tri deu bang nhau ko cac ban, hinh nhu chi co tin dung moi co luong v2 thoi phai hem, trung binh cac vi tri con lai khoang bao nhieu cac ban nhi, con thuong cuoi nam nhu the nao? Ai bit chia se giup minh voi. Thuc ra, van biet di lam la de hoc hoi nhung tien luong thuong van wan trong lam, cac ban chi bao gium. Plz. Thanx ca nha nhieu
V2 là lương kinh doanh, nếu k có thì cả chi nhánh cùng chịu chứ k phân biệt ai hết. Mới vào thì hệ số lương bằng nhau cho tất cả các vị trí, sau khi chính thức thì có thể chênh lệch nhau giữa tín dụng và kế toán. Còn về trung bình thì k biết đc đâu bạn, các cn có tình hình kinh doanh khác nhau. Có điều lương cơ bản đã tăng lên 2.000.000đ*2.34-các khoản bảo hiểm, công đoàn phí... thì còn lại là phần bạn chắc chắn nhận đc. Nếu thử việc thì đc 70%.

vậy nếu ko tính v2 thì chỉ khoảng 4 triệu mấy/tháng thui hả. hik. còn cuối năm thưởng thế nào vậy bạn hanbtn87, mình nghe nói agri lương cao lắm mà nhưng một số nh tmcp khác ko phải big4 được tới 6,7-9 triệu/tháng lận ý. mình cũng chỉ nghe đồn thui, ko biết thực hư thế nào. pls hepl

vậy nếu ko tính v2 thì chỉ khoảng 4 triệu mấy/tháng thui hả. hik. còn cuối năm thưởng thế nào vậy bạn hanbtn87, mình nghe nói agri lương cao lắm mà nhưng một số nh tmcp khác ko phải big4 được tới 6,7-9 triệu/tháng lận ý. mình cũng chỉ nghe đồn thui, ko biết thực hư thế nào. pls hepl
Hàng tháng NH trả cho bạn khoảng 80% lương V2 nếu hoàn thành đủ chỉ tiêu, phần còn lại sẽ dc truy lĩnh vào cuối năm mà còn gọi là thưởng ah bạn. Bạn dc thêm khoảng 1, 2 tháng lương nữa thui. :D

Hì, mình thi vô Agri với mong muốn là làm việc lâu dài nên chuyện lương thưởng thì mình chấp nhận thấp nhưng đánh đổi lại bạn có thể yên tâm công tác vì thời gian k quá khắt khe, chỉ tiêu k quá áp lực và chế độ có thể nói là rất ổn. Nếu k có v2 thì chỉ đc hơn 4tr thôi, nhưng k phải lúc nào chi nhánh cũng lâm vào tình trạng khó khăn như vậy hoài đc nên bạn cứ yên tâm. Còn 1 số NHTMCP khác thì thật sự có mức lương cao hơn Agri nhiều nhưng thưởng thì họ k bằng đâu. Mình k thể nói cụ thể, bạn vô làm thì cứ từ từ hưởng thụ nhé. Chúc bạn thành công.
À mà cho mình hỏi là bạn đã đi nhận việc chưa? Khi nào bắt đầu làm vậy bạn?

thanks các bạn nha, mà mình cũng chưa hiểu lắm về v2, đó là chỉ tiêu cho cả chi nhánh hay chỉ tiêu của bản thân mình, tại mình thấy có vài vị trí đâu cần tìm khách hàng như tin học, luật, kế toán, ttqt...bạn có thể nói rõ hơn dùm mình được hem? tks bạn

sau 2 lần may mắn đc ngồi nói chuyện với chú gđ mình góp nhặt đc 1 số thông tin sau:
ngoài lương v1 và v2 với cách tính như các bạn đã biết còn có 1 khoản nữa, tạm gọi là v3, v3 này chỉ có ở những cn làm vượt chỉ tiêu, tính theo tỉ lệ phần trăm trên phần vượt, chức càng to tỉ lệ càng lớn
lương trả 2 đợt, v1 cuối tháng, v2 chậm nhất vào ngày 15 tháng sau
tiền ăn trưa khoảng 7 - 800k (ở cn Phú Nhuận mình là như thế, còn các cn khác mình ko rõ có giống thế ko)
đặc biệt đối với các bạn làm tín dụng, có thể nhận đc thêm 1 khoản gọi là fụ cấp trách nhiệm, do bản chất công việc mang tính rủi ro và vì CBTD là người tạo ra thu nhập chính cho cn, khoản này cỡ tầm 1tr (mình ko nhớ rõ là cái này có hay chưa, mà nếu chưa thì cũng sắp áp dụng thôi)
chú cũng nói thêm là tuy tính ra thì có thấp thật nhưng cứ lễ tết lại có thưởng nên tính trung bình thì mỗi tháng cũng hơn chục :p
xin chia sẻ cùng với mọi người ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,528
Thành viên mới nhất
caiwinvn