Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

NH mà làm mất "Tài sản giữ hộ" thì còn ai tin nữa, nhiều người dân còn mang cả Vàng, Di chúc, Giấy tờ có giá hoặc vô giá đến gửi NH nữa, ngoài ra NH còn quản lý một khối lượng khổng lồ về "Tài sản thế chấp" của khách hàng như Sổ hồng, sổ đỏ, Giấy chứng nhận quyền sở hữu các loại phương tiện, vv...

Tuy nhiên nói cho vui thế thôi, sau khi bạn đã là thành viên chính thức của Agribank rồi thì ai giữ của bạn làm gì cho mất công quản lý.

Sổ hồng, sổ đỏ, Giấy chứng nhận quyền sở hữu các loại phương tiện, CMND, bằng lái... mấy loại giấy tờ này thuộc dạng "mất cấp lại được" còn những bằng cấp (Tốt nghiệp, ĐH, chứng chỉ ngoại ngữ...) mà mất thì không biết có trường nào, cơ sở đào tạo nào cấp lại chưa, nhưng theo mình biết thì là chưa.
Cái này do cơ chế quản lý ở ta thôi, vì vậy khi có 1 cơ chế không đồng bộ ("giữ hộ") sẽ gây ra những phiền toái không đáng có!

Ý kiến hay. Tôi nhận thấy bạn có khả năng trở thành lãnh đạo. :D

Đúng là bạn LIEUTO có phong cách của nhà lãnh đạo nhưng là nhà lãnh đạo kiểu Việt Nam, nhờ những nhà lãnh đạo như vậy mà nền hành chính của VN bây giờ vẫn còn là hành là chính!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Theo mình biết Agribank đâu có chủ trương giữ bằng cấp của ai đâu. Làm gì thì cũng phải tuân theo Pháp luật chứ. Cứ tin vào mấy con vịt thì có mà đổ thóc giống ra mà xay.

Đã có rất nhiều bạn Ko COCC, Ko dây mơ rễ má gì với Agribank đã đang lên tiếng trên diễn đàn rồi đó. Tuy nhiên với một NH lớn với trên 37.500 Lao đợng, trên 2.300 CN, PGD, thì không thể ko có chuyện này chuyện kia: Nó là "một phần tất yếu của cuộc sống" chúng ta phải chấp nhận thôi. Nhưng với 140 trang thảo luận, trên 115.600 lươt thành viên và khách truy cập cho thấy tuyển dụng của Agribank năm nay nóng cỡ nào. Xin chia sẽ với những khó khăn của nhà tuyển dụng.

Các bạn có biết khi bước chân vào thế giới NH cuộc đời các bạn gắn với gì không: "Tiền, Tỉền và Tiền", công việc nào cũng gắn với tiền của cả nền kinh tế, nếu một kẻ nào đó có lòng tham thiếu trung thực thì sớm muộn cũng bị tống ra khỏi thế gời ấy và nặng nhất là vào nhà đá bóc lịch. Vì thế không gì phải ngạc nhiên khi các NH giữ hộ các bạn bằng tồt nghiệp Đại học, và một số bằng cấp, chứng chỉ cần thiết nếu có, mặt khác mỗi NHTM đều có chế độ đào tạo thêm để có thể làm được việc Agribank cũng thế: sau khi bạn trải qua 2 tháng thử việc bạn sẽ được các chi nhánh cử đi đào tạo nghiệp vụ tại các TTĐT của Agribank trong toàn quốc như Đồ Sơn, Vũng Tàu, Hội An, ... Việc đào tạo này rất tốn kém chi phí, nếu có may mắn các bạn sẽ còn được tham gia nhiều khóa huấn luyện khác để nâng cao trình độ.
Tôi hoàn toàn ủng hộ chủ trương giữ hộ này (Nếu có), còn đối với bạn: Nếu tôi là Giám đốc thì dù bạn có giỏi mấy tôi cũng không nhận đâu vì qua lời phát biểu của bạn thấy bạn cái tâm chưa sáng, mà cái tâm chưa sáng thì không thể làm NH được.
bạn phải hiểu rằng để được tấm bằng đại học ko phải có tiền mà đã có được thứ đó. bạn có hiểu cái dòng chữ ở bảng điểm ko "bảng điểm chỉ cấp một lần, mất không cấp lại". vậy một khi bạn ko vượt qua được 2 tháng thử việc (rủi ro bị mất bằng TN hay bảng điểm) thì bạn sẽ sống bằng j. học xong 4 năm đại học đi làm thằng công nhân à. nói mà ko suy nghĩ kỹ như bạn đừng nên mạnh mồm ở trên 4um này.
dù j thì cũng chỉ là anh em chia sẻ ý kiến những gì mình nghe được. còn thực hư thế nào, khi tiếp xúc sẽ rõ. Còn họ giữ hay ko giữ đấy là việc của họ và quyền của mỗi chúng ta. Nếu họ bắt buộc giữ giấy tờ gốc chúng ta có 2 phương án: 1 là sẽ đồng ý làm ở Agri và 1 là chúng ta sẽ từ bỏ cơ hội vào Agri. Đơn giản chỉ thế thôi.
Còn nếu nói về tiền thì bạn đi làm bất cứ đâu cũng chỉ vì tiền thôi, về việc đào tạo tốn kém thì hầu hết các cơ quan (ko riêng j Agri) trước khi điều nhân sự đi đào tạo đều phải ký cam kết bồi thường nếu vi phạm hợp đồng lao động. Thời đại hiện nay chẳng ai cho không ai cái j cả.

Các bạn có biết khi bước chân vào thế giới NH cuộc đời các bạn gắn với gì không: "Tiền, Tỉền và Tiền", công việc nào cũng gắn với tiền của cả nền kinh tế, nếu một kẻ nào đó có lòng tham thiếu trung thực thì sớm muộn cũng bị tống ra khỏi thế gời ấy và nặng nhất là vào nhà đá bóc lịch. Vì thế không gì phải ngạc nhiên khi các NH giữ hộ các bạn bằng tồt nghiệp Đại học, và một số bằng cấp, chứng chỉ cần thiết nếu có, mặt khác mỗi NHTM đều có chế độ đào tạo thêm để có thể làm được việc Agribank cũng thế: sau khi bạn trải qua 2 tháng thử việc bạn sẽ được các chi nhánh cử đi đào tạo nghiệp vụ tại các TTĐT của Agribank trong toàn quốc như Đồ Sơn, Vũng Tàu, Hội An, ... Việc đào tạo này rất tốn kém chi phí, nếu có may mắn các bạn sẽ còn được tham gia nhiều khóa huấn luyện khác để nâng cao trình độ.
Tôi hoàn toàn ủng hộ chủ trương giữ hộ này (Nếu có), còn đối với bạn: Nếu tôi là Giám đốc thì dù bạn có giỏi mấy tôi cũng không nhận đâu vì qua lời phát biểu của bạn thấy bạn cái tâm chưa sáng, mà cái tâm chưa sáng thì không thể làm NH được.
Mình thấy bạn này nói khó hiểu quá. Ngân hàng gắn liền với "tiền", nhưng thế thì đã sao cơ chứ? nghề nào mà chẳng cần đạo đức?
Theo mình biết thì Ngân hàng chỉ dùng bảng chính để đối chiếu thôi, chứ họ ko có giữ luôn. Còn người ta là sinh viên mới ra trường, còn nhiều bỡ ngỡ cho nên mới lo sợ bị giữ bằng cấp, chứ nói họ "cái tâm chưa sáng" thì nặng lời quá. May mà bạn ko phải là giám đốc, chứ ko thì bạn đó ... rớt mất rùi, hì hì ^ ^

Mình thấy bạn này nói khó hiểu quá. Ngân hàng gắn liền với "tiền", nhưng thế thì đã sao cơ chứ? nghề nào mà chẳng cần đạo đức?
Theo mình biết thì Ngân hàng chỉ dùng bảng chính để đối chiếu thôi, chứ họ ko có giữ luôn. Còn người ta là sinh viên mới ra trường, còn nhiều bỡ ngỡ cho nên mới lo sợ bị giữ bằng cấp, chứ nói họ "cái tâm chưa sáng" thì nặng lời quá. May mà bạn ko phải là giám đốc, chứ ko thì bạn đó ... rớt mất rùi, hì hì ^ ^

Bạn có biết rằng phát biểu như bạn ấy là xúc phạm đến trên 37.500 những người lao động chân chính, xúc phạm đến thương hiệu, xúc phạm đến bậc làm cha làm chú đang công tác trong Agribank không? Chừng nào chính thức Tổng giám đốc Agribank tuyên bố thì các bạn hãy có ý kiến

lúc minh đăng kí đã gửi đủ hồ sơ rùi mà. Mà ở chi nhánh của mình chỉ kêu lên nhận việc thui, không bảo mình mang theo giấy tờ gì cả.

Mình nghĩ họ k giữ đâu, chỉ để đối chiếu thôi. Mà chuyện đó bi h k quan trọng bằng kết quả, đợi muốn dài cổ luôn rùi nè. Bạn thi chi nhánh nào vậy? Chẳng nghe đc thông tin gì ngoài lề hết, chả bù với mí khu vực trước, bùn quá!!!
Uh, khu vực TPHCM ít thông tin quá, chỉ biết ngồi chờ hì :D, Mình thi Q10, hôm trước bạn phỏng vấn có tốt không?, năm nay Agri tổ chức nghiêm túc nên nếu phỏng vấn thấy ổn vs làm hết 2 câu IQ kia mình nghĩ chắc là sẽ đậu thôi hihi

Chi nhánh chỗ m vừa gọi điện cho mẹ mình báo là mang hồ sơ đến chi nhánh để nộp và làm thủ tục thử việc. Sao k gọi cho m mà lại gọi cho mẹ m nhỉ? Các bạn khu vực 1 có được gọi chưa?
Lúc đầu m nghĩ mang bằng đến để đối chiếu thôi nhưng lên 4rum thấy mỗi người một ý kiến lại thấy hơi hoang mang

mih cung dong y voi ban MANHTIEN0712.voi lai cau "agr lam kho ae" thi co j la tam khog sáng đau.ban nag loi wa rui do

Uh, khu vực TPHCM ít thông tin quá, chỉ biết ngồi chờ hì :D, Mình thi Q10, hôm trước bạn phỏng vấn có tốt không?, năm nay Agri tổ chức nghiêm túc nên nếu phỏng vấn thấy ổn vs làm hết 2 câu IQ kia mình nghĩ chắc là sẽ đậu thôi hihi
Mà tới bữa nay sao mãi chưa có kết quả hé! đợi hoài sắp thành hươu cao cổ rùi! :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên