Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Người ta đã cho đề như vậy nên bạn sẽ phải trả lời theo nhiều đáp án: chọn là 35 vì thấy hợp lý nhất, tuy nhiên cũng có thể là 70 vì trên thế giới vẫn có trường hợp sinh muộn hoặc nhận con nuôi và ít có khả năng xảy ra khi mẹ đã 140 tuổi...còn nhiều hơn nữa thì!!! pó tay

Thanks, Bạn thi ở KV mấy, vị trí gì vậy? Mình ở tpHCM.

sao có 1 mình mình ở kv5 vậy,mấy bạn kv4 cố gắng ngày mai thi tốt nha, mình cũng tự chúc mình luôn,hihi

---------- Post added 02-12-2011 at 03:34 PM ----------

bạn kv5 tỉnh nào vậy, bạn thi kt hay td,mình cũng kv5

---------- Post added 02-12-2011 at 03:57 PM ----------

ban kv5 tinh nao vay

Mình mới thi tại Đà nẵng hôm qua. Sau đây là top những câu câu hỏi thường gặp:
A. Hỏi về bản thân: Hãy giới thiệu về bản thân? Bạn học trường nào? Bạn đã đi làm chưa? Bạn thực tập ở đâu? Bạn học hỏi được gì khi đi thực tập ? Làm tín dụng cần những đức tính gì?
B. Hỏi về gia đình: Cha mẹ bạn làm gì? Nhà bạn có ai làm trong agribank không?
C. Hỏi về nguyên nhân: Tại sao bạn chọn agibank?
D. Hỏi về hiểu biết: Bạn biết gì về agribank? Bạn đã sử dụng dịch vụ của agribank chưa? Bạn giới thiệu dịch vụ của Agribank như thế nào?
E. Hỏi về lịch sử: Tại sao quê của bạn có tên như vậy?
F. Hỏi về ứng xử: Điểm thi của bạn thấp hơn so với các bạn còn lại, vậy bạn sẽ phải điều đi làm việc ở vùng sâu vùng xa, bạn có chấp nhận ko? Nếu một ông nông dân tới ngân hàng thì bạn sẽ làm gì? Bạn không biết người bạn cho vay là 1 người nghiện, bạn sẽ giải quyết như thế nào?
G. Hỏi về nghiệp vụ: Các điều kiện cho vay đối với 1 khách hàng, trong các điều kiện đó thì điều kiện nào là quan trọng nhất?

Mình mới thi tại Đà nẵng hôm qua. Sau đây là top những câu câu hỏi thường gặp:
A. Hỏi về bản thân: Hãy giới thiệu về bản thân? Bạn học trường nào? Bạn đã đi làm chưa? Bạn thực tập ở đâu? Bạn học hỏi được gì khi đi thực tập ? Làm tín dụng cần những đức tính gì?
B. Hỏi về gia đình: Cha mẹ bạn làm gì? Nhà bạn có ai làm trong agribank không?
C. Hỏi về nguyên nhân: Tại sao bạn chọn agibank?
D. Hỏi về hiểu biết: Bạn biết gì về agribank? Bạn đã sử dụng dịch vụ của agribank chưa? Bạn giới thiệu dịch vụ của Agribank như thế nào?
E. Hỏi về lịch sử: Tại sao quê của bạn có tên như vậy?
F. Hỏi về ứng xử: Điểm thi của bạn thấp hơn so với các bạn còn lại, vậy bạn sẽ phải điều đi làm việc ở vùng sâu vùng xa, bạn có chấp nhận ko? Nếu một ông nông dân tới ngân hàng thì bạn sẽ làm gì? Bạn không biết người bạn cho vay là 1 người nghiện, bạn sẽ giải quyết như thế nào?
G. Hỏi về nghiệp vụ: Các điều kiện cho vay đối với 1 khách hàng, trong các điều kiện đó thì điều kiện nào là quan trọng nhất?
Bạn cho mình xin câu hỏi iq được hem??? ^^

Bạn cho mình xin câu hỏi iq được hem??? ^^
Câu hỏi IQ của mình cũng dễ, câu 1 giống bài 3 vòi nước chảy vào 1 bể, chỉ khác là người ta đổi thành 3 người làm cùng 1 công việc.
câu 2 là câu tuổi anh 15t, tuổi anh gấp 3 tuổi em, hỏi khi anh bao nhiêu tuổi thì tuổi gấp đôi tuổi em (đáp án: khi anh 20 tuổi)
Mình phỏng vấn cũng tốt nên đang hy vọng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,658
Thành viên mới nhất
destinocentro
Back
Bên trên