Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Nam chạy vòng sân vận động 4,5km/h , hỏi Nam chạy vòng 2 với vận tốc bao nhiêu để tăng vận tốc trung bình cả 2 vòng chạy lên 10km/h. Mọi người ơi giải câu này với

Công thức tính Vtb = (S1/t1 + S2/t1)/2
Vtb = 10km/h. S1 = S2
S1/t1 = V1 = 4.5km/h
S2/t2 = V2 = Là vận tốc phải tìm
=====> V2 = 2*10-4.5=15.5 (km/h)
Các bạn kiểm tra lại công thức tính Vtb có đúng không?

Công thức tính Vtb = (S1/t1 + S2/t1)/2
Vtb = 10km/h. S1 = S2
S1/t1 = V1 = 4.5km/h
S2/t2 = V2 = Là vận tốc phải tìm
=====> V2 = 2*10-4.5=15.5 (km/h)
Các bạn kiểm tra lại công thức tính Vtb có đúng không?
Vận tốc là một vecto, có độ lớn, phương và chiều chuyển động. Nên Vtb vẫn được tính theo công thức Vtb=S/(t1+t2). Nếu vận tốc ra là số âm thì vẫn hoàn toàn hợp lý nếu Nam chạy ngược chiều so với chiều ban đầu. Quan trọng là độ lớn của vận tốc là giá trị đại số mà mình tìm ra í.

---------- Post added 02-12-2011 at 02:13 PM ----------

Là câu 29/4/2005 Khách hàng đến NH vay và ngày 29/4/2006 thì đến hạn. Khi khách hàng đến trả nợ đúng hạn thì chuyện gì xảy ra?

Trích dẫn: http://ub.com.vn/threads/3792-Kinh-n...#ixzz1fICVrvn6
Câu này trả loi như thế nào z các bạn/

cho mjh bjt cau tra loi chjh xac dc ko????
KH lên trả nợ đúng hạn thì k thực hiện đc do NH k làm và phải dời ngày trả nợ lại là 3/5 theo lý luận của tụi mình ở trên đó bạn.

mình trúng đề như thế này.
2 tờ séc + 3 tờ ủy nhiệm chi là 230k
3 tờ séc + 2 tờ ủy nhiệm chi là 220k
tính giá trị của mỗi tờ ( không dùng phương pháp đặt ẩn)

uhm,thanks nha, vay con cau: 3 gdv hach toan 3 but toan trong 2,5 fut.vay 10 gdv hach toan 20 but toan trong vong bao lau???? thj tra loi sao???

---------- Post added 02-12-2011 at 02:34 PM ----------

cac ban kv3 da fog van ngay hom wa, post cho a e vai cau iq de tham khao dj..to kv5 thj o ctho.

mình trúng đề như thế này.
2 tờ séc + 3 tờ ủy nhiệm chi là 230k
3 tờ séc + 2 tờ ủy nhiệm chi là 220k
tính giá trị của mỗi tờ ( không dùng phương pháp đặt ẩn)
Mình làm thế này:
5 séc + 5 UNC = 450
=> 1 séc + 1 UNC = 90
=> 2 séc + 2 UNC = 180 (1)
Mà đề bài cho: 2 séc + 3 UNC = 230 (2)
nên từ (1) và (2) suy ra: 1 UNC = 230-180= 50
1 séc = 90-50= 40

Chúc mừng cả nhà đã đậu vào agribank nhé. Mình cũng may mắn nằm trong số đó.
Sau khi có kết quả đậu mình nên xóa bỏ suy nghĩ tiêu cực rằng agribank tuyển dụng tiêu cực.
Các bạn kv1 đã được chi nhánh gọi điện chưa?
Mình ở chi nhánh Vĩnh Phúc mà vẫn chưa có ai gọi điện gì cả, cũng ko biết khi nào đi nhận quyết định? hay là mùng 10 mình cứ tự đến và xưng là cháu xem có kết quả và thấy mình đậu nên tới hoàn thiện hồ sơ và nhận quyết định???//??

Chúc mừng bạn nhe.
Bạn cứ hoàn thiện hồ sơ và đến vì kết quả trên trang web của Agribank là chính thức rồi đó bạn.

Mình làm thế này:
5 séc + 5 UNC = 450
=> 1 séc + 1 UNC = 90
=> 2 séc + 2 UNC = 180 (1)
Mà đề bài cho: 2 séc + 3 UNC = 230 (2)
nên từ (1) và (2) suy ra: 1 UNC = 230-180= 50
1 séc = 90-50= 40
Thế này có được coi là giải hệ pt k mí bạn:
2s+3unc=3s+2unc+10 nên 1unc=1s+10 suy ra 3unc=3s+30 do đó 2s+3unv=2s+3s+30=230->1s=40 và 1unc=50

Sau nhiều ngày nghiền ngẫm suy nghĩ, mình nghĩ khi thi iq các bạn nên chú ý các điểm sau:
- Nên suy nghĩ đơn giản và bám sát đề, k nên suy diễn thêm để thêm rắc rối, vd như bài đổi tiền áh
- Tổng 2 số tự nhiên liên tiếp luôn là số lẻ, tích 2 số tự nhiên liên tiếp là số chẵn.
- Chú ý đến những sự kiện xảy ra sau khi sự kiện này kết thúc.
- Đối với những câu hỏi có tính chất mở (có nhiều đáp án) thì nên chọn đáp án hợp lí và giải thích thì mới đạt điểm cao (như câu tính tuổi mẹ con, nếu theo toán học thì mẫu số chung của 5 và 7 thì có thể là 35, 70, 140...)
Mong mọi người đóng góp thêm ý kiến!!!

Thanks bạn, nhưng theo bạn ở câu tính tuổi mẹ thì mình có nên trình bày các phương án tuổi mẹ là 35, 70... ko hay kết luận luôn tuổi mẹ là 35 thôi?

---------- Post added 02-12-2011 at 02:46 PM ----------

ui ui, mình cũng thi đậu rùi đây, mình ở KV4 đang chờ chuẩn bị thi tiếp đây. Rảnh rỗi k có gì làm mình mới coi lại danh sách của mấy ng từng thi chung, vậy mà nhận thấy 1 chuyện thật bất bình ACE ah, có ng k hề thi vòng 1 vậy mà giờ lại nằm chễm chệ trong danh sách thi đậu vòng 1, nghĩ lại thấy mình bỏ công bỏ sức ra để thi mà ngta thì chỉ cần bỏ tiền ra là đậu, công bằng ở đâu chứ. ACE k tin thì vào web Agribank xem lại danh sách lúc đi thi vòng 1 và danh sách lúc thi đậu vòng 1 nhé, tiêu biểu là SBD TD-96, lúc đi thi vòng 1 là nam ở Cần Thơ, vậy mà giờ là nữ ở Tiền Giang, k bít có nhìu k nhưng mình vô tình thấy trường hợp này, tự dưng thấy bùn, k bít mình đậu được vòng 2 k hay như bạn kia lại k phỏng vấn và đậu lun.

Bạn nên xem kỹ trước khi phát ngôn nhé, không thể có trường hợp đó đâu, một phát ngôn của bạn có thể ảnh hưởng tinh thần của nhiều người đấy, chúc bạn may mắn

Thanks bạn, nhưng theo bạn ở câu tính tuổi mẹ thì mình có nên trình bày các phương án tuổi mẹ là 35, 70... ko hay kết luận luôn tuổi mẹ là 35 thôi?
Người ta đã cho đề như vậy nên bạn sẽ phải trả lời theo nhiều đáp án: chọn là 35 vì thấy hợp lý nhất, tuy nhiên cũng có thể là 70 vì trên thế giới vẫn có trường hợp sinh muộn hoặc nhận con nuôi và ít có khả năng xảy ra khi mẹ đã 140 tuổi...còn nhiều hơn nữa thì!!! pó tay

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên