Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

đúng là câu tự luận vo duyên thiệt, minh cung potay.com lun

---------- Post added 10-11-2011 at 05:48 PM ----------

cho vay trung han thi theo lãi suất j
a. tha noi
b co dinh
c ket hop
minh cung chỉ nho duoc cau nay nua thoi

---------- Post added 10-11-2011 at 05:50 PM ----------

hamaxi có ghi lại kết wua3 trắc nghiệm ko, up lên dò thử xem ha

mình nhớ được thêm 3 câu nữa nè:
16. Trong cho thuê TC, trách nhiệm cua bên cho thuê:
a. trả tiền mua ts, bảo trì, đóng tiền BH
b. Trả tiền mua ts, đóng tiền BH
c. Trả tiền mua TS
17. NH ho vay ngoại tệ trong trường hợp:
a. Thanh toán cho đối tác nước ngoài theo hợp đồng KT
b. Trả nọ nước ngoài.
c. Thanh toán trong nước theo các hợp đồng mà sử dụng đồng tiền thanh toán là ngoại tệ
18. Cho vay hợp vốn là:
a. Nhám các NH, có 1 NH làm đầu mối
b. Nhóm các NH chia sẻ rủi ro.
c. Nhóm các NH, có 1 NH làm đầu mối chịu trách nhiệm và gánh rủi ro.
19. NHTM có 2 khoản vay ngắn hạn 100tr, khoản 1 trả gốc 1 lần và cuối kỳ. khoản 2 trả gốc làm 2 lần. Vậy gtri của 2 khoản vay là:
a. 100tr/100tr
b. 100tr/75tr
(với câu hỏi 19 này thì mình ko hoàn toàn nhớ chính xác được từng câu từng chữ của câu hỏi đâu nha các bạn, nhưng đại khái câu hỏi là 2 khoản vay như nhau nhưng có kỳ hạn trả khác nhau thì giá trị của chúng ntn ak)
20. *********** thiệt tình ết nhớ nổi ***************
chúc các bạn thi làm bài thật tốt nha KV3,4. Các bạn ôn chút xíu KT đi, nếu chẳng may các bạn trúng đề tự luận thì các bạn còn kiếm được điểm, chứ hnay KV2 bạn nào đề lẻ là có 1 bài tập KT, chếm tới 3d lận đó... ^^

---------- Post added 10-11-2011 at 05:54 PM ----------

với câu bạn zinnia nhớ nữa là hoàn thành đề chẵn rùi đó các bạn

de tu luan có 1 bai tập kế toán hả Hamaxi??? pan có bít nó về cái gì hok dậy???

---------- Post added 10-11-2011 at 06:24 PM ----------

cảm ơn bạn Hamaxi nhìu nhé! :D:D:D

cái này mình cũng hok rõ lắm, nhưng mà đề tự luận nghe nói khó hơn đề TN đó, btap KT có lập Bảng CDKT, BC LCTT, tính thuế, LNR. mình chỉ biết có vậy thôi ak.. với lại thêm mấy câu nữa về các khoản cho vay cầm cố, TS thế chấp, Bao TT và hình như có 1 câu về công chứng TSĐB tỏng cho vay nữa hay sao ấy.

hey cả nhà. Mình mới thi kế toán hồi sáng đây. Lên chia sẻ với các bạn tí nhé. Tình hình là cũng boc thăm đề và nhân bản như KV1. Nhưng tới 9h kém là có đề rồi. Lần này coi thi chặt chẽ lắm, khs hỏi và dùng đt lắm nhé. Vì vậy các bạn nên học kĩ, đừng trông chờ tài liệu nha. Đề thi trắc nghiệm, và có khá nhiều câu giống bên KV1 đấy. Các bạn nên đọc các quy định, nghị định về cách hạch toán của NH sẽ làm bài dễ hơn. Mình k nhó hết nên chỉ chia sẻ với các bạn máy câu mình nhớ thôi nhé.
1. Thẻ ngân hàng
a. phát triển đáp ứng nhu cầu KH cá nhân
b. đáp ứng nhu cầu DN
c. cá nhân và Dn đều dùng đc
2.Thẻ tín dụng có đăc điểm gì
a.trả trc, tiêu sau
b.tiêu trc trả sau
c.trong hạn mức
d. dựa theo số dư tiền gởi
3.dự phòng rủi ro sẽ dẫn đên
a.giảm số dư nợ ròng...
b.tăng dư dự phòng........
4. Công thức dự phòng rủi ro
5. Nếu NH dự thu mà KH k trả lãi đúng hạn thì NVKT hạch toán thoái thu trên TK " thu lãi cho vay"
a.đúng
b.sai
(các bạn nghĩ sao)
6. về UNC, UNT có kèm thanh toán bù trừ ( câu naylamf sai thì phải, hận k chịu nổi)
7.Có câu tính lãi suất giống KV1
8. Các loại nào k đc tính vào chi phí
a. lãi dự thu k thu đc
b.chênh lệch giữ nợ phải thu và khoản giải ngân TSDB với DPRR
c.....
9. hết nhó rồi ^^

II. Tự luận
Lẻ: quyền hạn trách nhiệm GDV 1 cửa theo QD.......
Chẵn: tính chất,mục đích BCTC

Thế đấy. Đọc đi có máy câu mún hỏi lại mấy bạn vì k bit đúng sai sao nữa, hic

hi ban Mecghi oi ban lam bai duoc hok ne, ai xem thi hom nay vay ban, VPDD mien trung hay la giao vien cua truong nao vay, 13 nay minh thi, hi thay de cua ban minh cung thay lo lang lam lam

bạn mecghi145 ơi, nghe nói 20 câu lận. Bạn mecghi145 nhớ mấy câu đầu giống giống kv1, mấy câu k nhớ kia có dễ k bạn, hay hỏi hóc búa, khó hơn mấy câu này nửa?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,750
Thành viên mới nhất
vinhlanha
Back
Bên trên