Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Mềnh thi kế toán nhưng đề thi phải nộp lại nên mềnh không up lên được, 20 câu trắc nghiệm chủ yếu là lý thuyết, 1 tự luận lý thuyết, làm trong 120 phút,mình chỉ nhớ 1 số câu như:
1)KTTC NHTM chịu sự điều chỉnh của các tầng lớp pháp lý nào?
2)Nghiệp vụ nào có thể sử dụng chứng từ điện tử
3)Ngân hàng phát hành giấy nợ như kỳ phiếu, trái phiếu hay CDs theo chỉ định của cấp nào?
4)Thư tín dụng nội địa là hình thức thanh toán: a, đơn giản b, gắn kết được quan hệ ng mua và ng bán c, theo quy định hiện hành cho phép d, phức tạp, chế độ hiện hành k cho phép
5) tính số tiền lãi trả cho KH, 20/11 KH đến tất toán, ngày gửi 14/2, số tiền 300, kỳ hạn 3 tháng, lãi suất 12%, LSKKH 3%.
Tự luận: Trình bày quyền lợi và trách nhiệm của KH khi mở và sử dụng tài khoản tiền gửi tại ngân hàng.
Mình k nhớ nữa, nói chung rất mệt vì 7h có măt, 10h10 mới phát đề thi, ôi, mình chưa đi thi ở đâu mà thời gian sắp xếp lại như thế này hic.

Mình cũng nhớ được vài câu trắc nghiệm kế toán ngân hàng. Nói chung là vô cùng đánh đố sự gan dạ và kiến thức của các bạn vì có nhiều hơn 1 đáp án đúng thế nên nếu như đủ can đảm và hiểu biết bạn mới có thể tick đáp án 2 được.
1. Khi nhân UNC từ khách hàng ngân hàng xử lý ntn?(Gửi UNC cho ngân hàng/ báo có cho Kh/ báo nợ cho KH...)
2. Câu hỏi về trích dự phòng cụ thể cho nhóm nợ....(hỏi về công thức đó 20% hay 5%, tính trên số gốc và lãi hay là chỉ tính trên số gốc chưa thanh toán)
3. Ngân hàng hạch toán ngoại tệ ít nhất là...bút toán và theo tỉ giá...(do ngân hàng quy định hay ngân hàng nhà nước bắt buộc)
4. Câu hỏi về giao dịch 1 cửa: Hỏi về quyền hạn của giao dịch viên(có thể vừa làm kế toán vừa là kiểm soát ko)
5. Hỏi về kết chuyển chênh lệch về mua bán ngoại tệ(hỏi về bút toán hạch toán ntn)
6. Cái nào ko được tính vào chi phí hợp lý(4 đáp án- nói chung là t cũng ko rõ là cái nào)
Nói chung là mới nhớ ra thế thôi. Hi.

bạn có đề tin ko? up lên cho mọi người tham khảo với? hay là bạn gởi qua mail cho mình, rồi mình sẽ up lên cho mọi người cùng tham khảo. mail của mình là nguyenthuy33k72@gmail.com
tin học nhiều đề nhung mà chỉ đảo câu thui các đề giống nhau he he

---------- Post added 06-11-2011 at 09:18 PM ----------

bạn nào có đề chẵn tín dụng thì up lên luôn cho mọi người xem với nha

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất