Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Hôm qua tớ đi phỏng vấn .thất vọng tràn trề.ngồi chờ mấy tiếng đồng hồ vào phòng thi với khí thế hừng hực.xong vào phòng làm bài IQ.lên phỏng vấn cô chú ấy hỏi cháu học trường gì,có ai người nhà trong ngân hàng ko?thi chi nhánh nào?mình bảo la thi nội thành thì chú ấy phán luôn cho 1 câu la cháu năm sau thi tiếp nhé.cháu với quá cao.nếu điểm này của cháu về chi nhánh ở quê thì chắc đỗ,còn nội thành thì ko đến lượt.các bạn thi nội thành toàn bằng sịn,lại có nhiều yếu tố nữa.mình bảo là do bằng cấp thế nào nhưng ma làm dc việc là dc mà.chú ấy bảo là đúng là cháu rất cố gắng khi đã lọt dc vào vòng phỏng vấn nội thành.nhưng có sự cố gắng thôi chưa đủ.chú sẽ phỏng vấn gì nữa vì chắc chắn cháu bị loại,năm sau nhớ tính toán lựa chọn cho đúng.ra khỏi phòng tự nhiên thấy hụt hẵng vô cùng.nếu đã chắc loại rồi thì đánh trượt ngay từ vòng thi viết đi cho nó đỡ hi vọng rồi thất vọng.cứ tưởng năm nay khác,hóa ra vẫn vậy!
Hic. Giống tớ đợt đi thi ACB, tớ thi sang tỉnh lân cận chứ ko phải Hn, Thi ngoài Hn rồi về CN pv, chạy xe gần trăm km đến, anh giám đốc nhìn hồ sơ thấy mình ở tỉnh khác liền bảo lun "a ko lấy tỉnh ngoài ko pv gì hết, e về theo dõi nộp ACB ở tỉnh e nhé".

Mình ở Nghệ An, đăng ký thi nội thành, lúc pvan cũng bị hỏi Bố mẹ em bây h ở đâu? K biết có ý gì k nhỉ? :(

Hôm qua tớ đi phỏng vấn .thất vọng tràn trề.ngồi chờ mấy tiếng đồng hồ vào phòng thi với khí thế hừng hực.xong vào phòng làm bài IQ.lên phỏng vấn cô chú ấy hỏi cháu học trường gì,có ai người nhà trong ngân hàng ko?thi chi nhánh nào?mình bảo la thi nội thành thì chú ấy phán luôn cho 1 câu la cháu năm sau thi tiếp nhé.cháu với quá cao.nếu điểm này của cháu về chi nhánh ở quê thì chắc đỗ,còn nội thành thì ko đến lượt.các bạn thi nội thành toàn bằng sịn,lại có nhiều yếu tố nữa.mình bảo là do bằng cấp thế nào nhưng ma làm dc việc là dc mà.chú ấy bảo là đúng là cháu rất cố gắng khi đã lọt dc vào vòng phỏng vấn nội thành.nhưng có sự cố gắng thôi chưa đủ.chú sẽ phỏng vấn gì nữa vì chắc chắn cháu bị loại,năm sau nhớ tính toán lựa chọn cho đúng.ra khỏi phòng tự nhiên thấy hụt hẵng vô cùng.nếu đã chắc loại rồi thì đánh trượt ngay từ vòng thi viết đi cho nó đỡ hi vọng rồi thất vọng.cứ tưởng năm nay khác,hóa ra vẫn vậy!
Bạn đang đi phỏng vấn, và đây cũng là 1 câu hỏi phỏng vấn bạn, điều người hỏi muốn biết ở bạn là khả năng ứng xử tình huống như thế nào thôi. Dù sao, câu hỏi này cũng ác thật, chúc bạn may mắn nhé.

Bao giờ thì có kết quả các bạn nhỉ :)). Làm agribank cần phải có tính kiên nhẫn _ là thế này đây ^^
bọn mình thi tuyển thế này là chỉ tiêu của năm 2012, một bạn có mẹ làm ở Agri bảo là đầu tháng 12 này sẽ có kquả, tủy thuộc vào chi nhánh sẽ có quyết định cụ thể nữa

---------- Post added 28-11-2011 at 10:38 AM ----------

Mình ở Nghệ An, đăng ký thi nội thành, lúc pvan cũng bị hỏi Bố mẹ em bây h ở đâu? K biết có ý gì k nhỉ? :(
Hỏi bố mẹ cũng bt thôi mà c, Agri mà lại, phải có tí quan hệ mới hi vọng được. :(.Mình cũng ở Nghệ an nhưng thi CN nghệ an. Mà cô chú ấy cũng chẳng hỏi bố mẹ làm gì, haizz, ko bít sẽ tnào đây :-ss.

Câu 2 này ra thời gian là bao lâu cậy các pro :-S

mình giải thế này nhé, hok pit đúng hok !
gọi số lượng nước vòi 1, 2, 3 chảy vào bể trong 1 giờ lan luot la a, b, c
ta có : trong 1 h vòi 1 và 2 chảy dc la : a+ b = 1/12 (bể)
vòi 2 và 3 chay dc la : b + c = 7/60
voi 1 và 3 chay dc la : a+c = 1/12
giải hệ PT 3 an ta dc a= 1/40, b=7/120, c = 7/120
gọi h là số gio 3 voi chay vao day be,
h*(a+b+c)= 1 => h = 120/17 = 7h 5'

---------- Post added 28-11-2011 at 10:52 AM ----------

cham xong het oy ha ban ???

k bít khi nào mới có điểm kv 4 đây!!!lâu quá!!!nghe nói chấm điểm xog hết rồi mà sao chưa thấy j hết!!!

Mình cũng bị mất cái giấy xác nhận hồ sơ đâu rùi á

---------- Post added 28-11-2011 at 10:58 AM ----------

Mình cung mất giấy xác nhận ko biết làm sao bây giờ

mình nge cô chú trong NH nói là chấm xog kv4 hết r, mà giờ sao chưa thấy thông báo j hết, mình nghĩ khoảng 2-3 ngày nữa chứ j!mong đc đi pv quá!!!

Bạn đang đi phỏng vấn, và đây cũng là 1 câu hỏi phỏng vấn bạn, điều người hỏi muốn biết ở bạn là khả năng ứng xử tình huống như thế nào thôi. Dù sao, câu hỏi này cũng ác thật, chúc bạn may mắn nhé.
uh.tớ cũng chẳng hi vọng gì cả vì chú ấy nói luôn là cháu ko đến lượt,có sự cố gắng thôi chưa đủ,còn nhiếu yếu tố nữa..nói luôn là chú sẽ ko phỏng vấn gì cháu nữa mà

---------- Post added 28-11-2011 at 11:39 AM ----------

Tớ nghĩ đó cũng có thể là những câu hỏi để thử phản ứng của bạn thui, hi vọng là vậy. Tớ cũng thi nội thành HN, haizz.
..hihi,tớ cũng hi vọng là thế nhưng sự thật nó lại ko phải là như thế,họ còn chẳng xem câu IQ của tớ nữa ....haizzzz.cơ hội chấm dứt.

@ Meocoi:
Sao pạn ko nói, cháu vào được vòng này rồi, ko có nghĩa là chỉ có cố gắng! ui, mà mấy ng PV nói năn kiểu gì vậy ko bít! chẳng bít là bản thân ngta như thế nào mà tại sao có thể nói nhu the duoc chứ! đọc lời bạn nói mà nản cai NH này quá!
Ko sao đâu pạn, đâu phai chỉ có AGri moi là NH :D:D:D

---------- Post added 28-11-2011 at 12:24 PM ----------

Có ai bít KV TP Ho chi minh khi nao co ket qua ko vậy???

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back
Bên trên