Kinh nghiệm thi phỏng vấn vào ngân hàng

Hi all,
Em mới nộp đơn thi tuyển vào ngân hàng Vietinbank. Nhưng mà đang hồi hộp quá vì không biết ở đây thi tuyển thế nào. Đặc biệt là phần phỏng vấn ý. Trước em thấy các ngân hàng hay thi viết trước rồi mới phỏng vấn sau nhưng lần này Vietin lại thi phỏng vấn trước. Em chưa có nhiều kinh nghiệm đi thi vì vậy mong các anh, chị nào cao tay vào tư vấn giúp em với. Và nếu có một số câu hỏi mẫu thì tốt quá ạ. Em cảm ơn cả nhà nhiều

Vietinbank sẽ thi phỏng vấn trước để lọc được các bạn có kinh nghiệm và hiểu biết xã hội. Trước đây toàn thi viết trước cuối cùng toàn các bạn sinh viên mới ra trường được điểm cao--> Nên rút kinh nghiệm:bz

Ở H.O sẽ pv trước để loại bớt ứng viên--> pv như pv vòng cuối luôn, kỹ càng và chi tiết, sau đó số còn lại đã pass rồi thì sẽ đi thi, sau khi thi xong có thể pv nữa hoặc k, còn các chi nhánh khác thì vẫn thi rồi mới pv

Mình không rõ năm nay như thế nào chứ mọi năm đâu có chuyện pv trước, hic. Nếu tuyển toàn những người có kinh nghiệm thì sv mới ra trường biết vào đâu??? Lại còn bắt đóng phí dự tuyển cao ngất, hoảng thật...

Anh chị cho em hỏi ngoài lề tí, hình như ở các ngân hàng vị trí thanh toán quốc tế không có internship phải không ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên