Kinh nghiệm sơ tuyển vị trí Giao dịch viên của Ngân hàng Đông Á

Hôm nay mình mới nhận được mail thông báo tuần sau đi sơ tuyển cho vị trí Giao dịch viên bên Ngân hàng Đông Á. Vì đây là lần đầu tiên thi tuyển vô ngân hàng nên mình lo lắng quá. Hic. Ở vòng này sẽ bị hỏi những gì? Liên quan đến cá nhân hay cả kiến thức nghiệp vụ nữa? Ăn mặc ra sao? Làm thế nào để tạo được ấn tượng? ...Tóm lại là mình rất lo lắng. Có anh/ chị, bạn nào đã có kinh nghiệm sơ tuyển về vị trí này bên Đông Á thì chia sẻ với mình được không?:)

Năm ngoái mình cũng thi tuyển giao dịch viên ở Đông Á, vào được tới vòng cuỗi thì rớt vì... không phù hợp :"> Theo kinh nghiệm của mình thì vòng sơ tuyển không có hỏi kiến thức nghiệp vụ gì cả, chỉ hỏi những câu hỏi về cá nhân thôi. Chẳng hạn như giới thiệu về bản thân, điểm mạnh điểm yếu, tại sao lại lựa chọn công việc GDV... Còn về ăn mặc thì bạn cứ ăn mặc lịch sự, gọn gàng, trang điểm nhẹ một tí là ok.. ^^

mình cũng giồng bạn mat_biec, mình gửi mail hỏi lại họ là ngày nào, mà chưa thấy họ trả lời

Chắc phải gọi hỏi thôi bạn ơi, chứ gửi mail thì biết chờ tới bao giờ

- - - Updated - - -

mail trước là ngày 23, mail sau cách 5p là 24.. chả biết tn nữa, từ Vtau đi lên rồi về cũng oải, sao đây bạn nhở, mình cũng thi ở chỗ đó luôn ấy

hic. có lẽ nên gọi lên hỏi cho chắc bạn ơi. chiều nay mình sẽ gọi thử. bạn cũng nên gọi đi chứ mất công đi lên đi xuống á. mà bạn cũng sơ tuyển giao dịch viên luôn à?

mình cũng GDV gọi mà ko đc nữa, bạn xem tn, lo quá, đi lại nhiều cũng ngại quá :(

tốt nhất là nên gọi đt trực tiếp cho Bộ phận tuyển dụng đi bạn. Mình lúc đăng ký ghi nhầm mail nên ko nhận được, mình gọi điện trực tiếp hỏi luôn, mấy anh chị cũng nhiệt tình lắm. Tuần này minh cũng tham gia sơ tuyển nè.
thế cho mình hỏi, bạn tham gia thi tuyển vào ngày nào thế? mình chỉ nhận được mỗi 1 mail tham gia sơ tuyển 10h30 ngày 23/5 thôi, cũng gởi đúng ngày 17/5 áh!@-)

mình gọi lên hỏi rồi. chị đó nói là xem cái mail gửi sau í. tức là ngày 24. mình nghĩ chắc nhiêu quá nên chia làm 2 ngày.bạn nào mà nhận đc 2 mail như mình thì cứ coi mail sau là ngày bao nhiêu nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,106
Tổng số thành viên
351,947
Thành viên mới nhất
leonguyen0707
Back
Bên trên